ป.1 กรุงเทพคริสเตียนวิทยาลัย กับ อัสสัมชัญ กรุงเทพ ในปีการศึกษา 2558 คุณๆ คิดว่าอย่างไร ??

หาก ลูกชาย ท่านสอบติด ป.1 ทั้ง 2 สถาบัน ท่านมีความเห็นอย่างไร กับ ทั้ง 2 สถาบันนี้
ข้อดี  และ ข้อเสีย  ของแต่ละที่ ในสถานการณ์ ปัจจุบัน นะคะ
...
แจ้งก่อนว่า ปัจจุบัน ป.1 ในปีการศึกษา 2558 หลักสูตรสถานศึกษา ของ กรุงเทพคริสเตียน จะมีเรียน ภาษาจีนด้วยแล้วนะคะ
ส่วนของอัสสัมชัญ ก็จะนำ หลักสูตรเดิมกลับมา คือ เรียน 5 วิชา เป็นภาษาอังกฤษ ด้วย สำหรับ หลักสูตร ปกติ นะคะ
...
ลูกชาย สอบติด กรุงเทพคริสเตียนรอบแรก และเพิ่งทราบผล อัสสัมชัญ รอบแรก ว่าติด
ตอนนี้ ตัดสินใจ ไม่ถูกอยู่ค่ะ
อยากฟังความเห็นของเพื่อนๆ ผู้ปกครองอ่ะค่ะ ว่าเชียร์แต่ละที่ ด้วยสาเหตุ ใดๆ กันบ้าง พอดีที่บ้านเป็นคนต่างจังหวัด ไม่ค่อยรู้จักทั้ง 2 โรงเรียนเท่าไหร่ค่ะ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่