หาเพื่อน/กลุ่ม -> เตะฟุตซอล/ฟุตบอล หญ้าเทียม แถวเซนทรัลพระราม2-บางปะกอกครับ

กระทู้สนทนา
คือ นับตั้งแต่เรียนมหา'ลัย นานๆทีจะได้เตะบอลกับเพื่อนเก่าสมัยมัธยม แล้วมาช่วงนี้เพื่อนบางคนก็ไม่ค่อยจะมีเวลา บางคนก็ไปทำอย่างอื่น ไม่ค่อยสนใจเรื่องพวกนี้ บางคนก็มีปัญหาเรื่องขา จนทำให้ไม่สามารถเล่นบอลอีกได้ตลอดชีวิต เพื่อนมหา'ลัยก็เน้นเหล้า ไม่เน้นกีฬา พอเล่นกันเขาก็ชวนกันแค่ในกลุ่ม (อยู่คณะ เดียวกันแต่ไม่ค่อยสนิท) ผมก็เลย ด้านหน้า หน้าด้าน มาตั้งกระทู้หาเพื่อนในโลกโซเชียลเอา อยากหาเพื่อน หรือกลุ่มคน ที่เล่นบอลฟุตซอล หรือฟุตบอล หญ้าเทียม แถวๆเซนทรัล พระราม2 หรือบางปะกอก ครับ ช่วงเย็นๆ จนถึงค่ำ (หลังเลิกเรียน) อาทิตย์ละครั้ง2ครั้ง อะไรประมาณนี้ ... ผมเล่นบอลไม่เก่งครับ จะเรียกว่ากากเลยก็ได้ ห่างมานานพอสมควร เพราะนานๆเล่นที

ปล. เป็นเด็กใหม่พึ่งสมัครได้ไม่นาน ขออภัยหาก กระทู้นี้รกบอร์ดครับ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่