ยาง Vee Rubber ทำไทย เท่าราคายางเยอรมัน คิดว่าไงครับ

กระทู้สนทนา
Vee Rubber ยางหมอบรุ่น Apachee ผมไม่เคยใช้นะครับ เพราะราคาเท่ากับของนอกจากเยอรมัน เข้าใจว่าทำไทยทำไมมันแพงเว่อร์จังครับ
คือ ยาง Continental 4000s ทำเยอรมัน ราคาตั้งเท่ากันเลย 1700 1800 ขายก็พันกลางๆ
ส่วนยี่ห้อดังอย่าง Scwalbe Ultremo ZX พันต้นๆ
ยางยี่ห้อนอกทำไทยอย่าง Vittoria ก็ราคาเจ็ดแปดร้อย หรือ Continental Ultra race made in Thailand ผมซื้อมาเส้นละ 700 เบาลื่นไหลเกาะดี น่าจะทนด้วย แต่เจอวีรับเบอร์ อาปาเช่ ราคาเพิ่มไปเยอะ
หรือมันดียังไงครับ ผมว่าตั้งราคาแบบนี้ซื้อไม่ลงอะครับ อยากสนับสนุนของไทย แต่เจอราคาแบบว่า ส่ายหัวซื้อยี่ห้ออื่นดีกว่าครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่