ไม้ใหญ่อะไรบ้างครับ ที่ให้ดอกดกในหน้าฝน

กระทู้คำถาม
ผมเห็นส่วนมากต้นไม้บ้านเราจะให้ดอกดกช่วงหน้าแล้งกันทั้งนั้น เช่น คูน กัลปพฤกษ์ ชมพูพันธุ์ทิพย์ หางนกยูง พอถึงหน้าฝนก็จะแตกใบเขียวชอุ่มแทน
เลยอยากทราบว่ามีไม้ยืนต้นอะไรบ้างที่ให้ดอกดกในหน้าฝนครับ เท่าที่พอรู้ก็มีแต่ยี่เข่งที่ให้ดอกดกในหน้าฝน แต่ก็เป็นไม้พุ่ม ไม่ใช่ไม้ยืนต้นใหญ่อย่างที่ต้องการ  พอดีมีที่อยากจะปลูกต้นไม้ใหญ่ที่ให้ดอกเด่น ๆ หมุนเวียนไม่ซ้ำฤดูกันครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่