[SR] [ Review ] La Vita Vital Bright Serum

[ Review ] La Vita
Vital Bright Serum

ECa 233 INNOVATIVE Centella asiatica
PREMIUM EXTRACT Facial Serum
ผลิตภัณฑ์บำรุงผิวหน้าองค์ประกอบธรรมชาติสามประการ
ช่วยปกป้องผิวพร้อมฟื้นฟู นำสู่ผิวกระจ่างใสและอ่อนเยาว์

ขนาด 30 g ราคา 1290 บาท

แพ็คเกจเรียบๆ ตัวหนังสือหน้ากล่องปั๊มสีเงิน ด้านในกล้องบรรจุอย่างดีกันกระแทก
ตัวขวดเรียบหรูดูดีอะ หัวปั๊มกดง่าย กดทีเดียวทาได้ทั้งหน้า แต่ต้องกดอีกทีทาคอ
จริงๆเหมือนนิวต้องใช้ทีครึ่งถึงพอดีหน้ากับคอ
ปล. นิวหน้าค่อนข้างเล็ก คนทั่วไปน่าจะสองทีพอดีนะค่ะ ไม่เปลืองค่ะ

สีขาวขุ่นเล็กน้อย เนื้อไม่เหลวมาก ทาแล้วซึมไวดีค่ะ กลิ่นกำลังดีไม่น่าเกลียดค่ะ ทาแล้วหน้านุ่มๆ เด้งๆ ดี

อ่านข้างกล่อง เซรั่มตัวนี้ช่วยดูแลผิวด้วยกัน 3 คุณสมบัติเด่นๆ คือ

1. ผิวกระชับ เรียบเนียน
2. ผิวกระจ่างใส
3. อ่อนโบยนกับทุกสภาพผิว

มาคุยถึงคุณสมบัติของ La Vita Vital Bright Serum กันไปแล้ว มาดูรูปหลังจากใช้กันนะค่ะ

จากรูปวันที่ 7 งานมาแล้วจ้าเนื่องจากไม่เห็นตอนก่อนใช้มาเห็นตอนหลังใช้ ว่ามี BHA
ใช้ๆ ไปสิวค่อยๆบุกทีละนิด ทีละนิด ตกใจ เลยค้นหาคำตอบ
เจอที่ข้างกล่อง มี BHA ด้วยอะ มิน่าละผลักสิวอุดตันเดี๊ยนขึ้นมา ฮ่าๆ
แต่เรื่องความกระจ่างใสช่วยได้นิดนึง อาจจะโดนสิวบดบังไปบ้างเล็กน้อย

BHA ช่วยเรื่องการผลัดเซลล์ผิวเช่นเดียวกับ AHA
แต่แตกต่างที่ AHA ละลายในน้ำ ส่วน BHA สามารถละลายได้ดีในไขมัน
ทำให้มันสามารถซึมผ่านไขมันบนหน้าเข้าไปขจัดสิ่งสกปรกและสิ่งอุดตันต่างๆที่อยู่ในรูขุมขนบนหน้าของเราได้เป็นอย่างดี
โดยส่วนตัว นิวเป็นคนไม่มีสิวมากมายอะไร แต่บทจะขึ้นมาก็เป็นสิวอุดตันเม็ดใหญ่ๆ
หัวหาไม่เจอไม่เห็นอะไรนะแต่ลูบไปจะเป็นไตๆ อยู่ข้างใน หงุดหงิดมาก
คนที่มีสิวอุดตันใช่ตัวนี้ไปอาจมีสิวขึ้นมานะค่ะ ทนใช้จนสิวหมดไปอาจใช้เวลามากน้อยต่างกัน
แต่หากทนหน้าสิวมิได้ หรือมันมามากจนรับไม่ได้ ก้ควรหยุดใช้นะจ้า

นากจากมี BHA นิวขอพูดถึงส่วนผสมอีกตัวที่น่าสนใจนะค่ะ คือ
ECa 233 สารสกัดพิเศษจากใบบัวบก (Centella asiatica Extract) ที่มีประสิทธิภาพสูง
ผลงานวิจัยจากคณะเภสัชศาสตร์ จุฬาลงกรณ์มหาวิทยาลัย
ช่วยเสริมสร้างคอลลาเจนในชั้นผิว ทำให้ผิวมีความยืดหยุ่น ลดริ้วรอยบนใบหน้า ลดรอยแผลเป็นจากสิว

นอกจากส่วนประกอบสองตัวบนก็มีส่วนประกอบอื่นๆ ตามรูปด้านล่างเลยจ้า

หวังว่าข้อมูลนิวจะช่วยให้ข้อมูลที่ใช้ในการตัดสินใจได้ง่ายขึ้นนะ
^_______________^

ปล. แก้ไขคำผิดแล้วก็กดผิดเป็น รีวิว [sr] นะค่ะ กระทู้แรกมึนๆ ขอโทษนะค่ะ
ชื่อสินค้า:   LaVita
คะแนน:     
**SR - Sponsored Review : ผู้เขียนรีวิวนี้ไม่ได้ซื้อสินค้าหรือเสียค่าบริการเอง แต่มีผู้สนับสนุนสินค้าหรือบริการนี้ให้แก่ผู้เขียนรีวิว โดยที่ผู้เขียนรีวิวไม่ได้รับสิ่งตอบแทนอื่นใดในการเขียนรีวิว
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่