แมวผมตกตึกครับ TT

กระทู้คำถาม
เรื่องเกิดขึ้นเมื่อคืนวานนี้ (คืนวันที่ 26) คือผมอยู่หอพักครับ ตอนนั้นผมเปิดประตูด้านระเบียงทิ้งไว้ เพราะในห้องมีกลิ้นอึแมว ต้องการระบายออก เคยทำแบบนี้บ่อยครั้งไม่มีอะไร จนมาเมื่อคืนวานนี้ แมวผมตกลงไปด้านล่าง จากชั้น 3 (ประมาณ 6-8 เมตรได้) ด้านล่างมีพวกกระถางต้นไม้อยู่ด้วย และมีเลือดออกทางจมูก และบริเวณปากมีรอยถลอก
ปัจจุบันชาล็อต(ชื่อแมวผม) เป็นแมว เปอเซีย ยังเดิน(แต่เหมือนขาเขาส้นๆ) กินอาหาร เล่นกับแมวอีกตัวได้ปกติ(ผมเลี้ยงแมว 2ตัว) ฉี่ อึ ปกติ แต่มีอาการคือจามบ่อย คืออยากทราบว่าอาการจามนี่มีผลต่ออวัยวะภายในอย่างเช่น ปอด หรือเปล่าครับ
ถ้าไปพบสัตวแพทย์ค่าเอกเรย์ ค่ายาประมาณเท่าไรครับ คือผมเป็นนักศึกษา ตอนนี้จ่ายค่าเทอมอะไรไปหลายอย่างครับ คือการเงินไม่ค่อยดีเลยครับ
ผมจะทำอย่างไรต่อไปดีครับ ผมรักมันมากครับ แฟนผมก็รักมาก เป็นแมวตัวแรกที่เก็บตังซื้อกับแฟน TT
แก้ไขข้อความเมื่อ

คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 1
พาไปหาหมอก่อนดีกว่าไหมคะ
ถึงโรงพยาบาลสัตว์แล้วโทรมาเบอร์พี่เดี๋ยวหลังไมค์ไปหา
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่