ขอถามเกี่ยวกับกล้องหน่อยค่ะ

กระทู้คำถาม
เรามีกล้องnikon อยู่ตัวหนึ่ง เป็นกล้องฟิล์มรุ่นเก่าแล้ว ซึ่งปกติแทบจะไม่ได้ใช้เลย แต่เราใส่ถ่านธรรมดาเอาไว้ เพราะหลายปีก่อน นึกว่าจะต้องใช้ถ่ายรูปโดยใช้กล้องตัวนี้ แต่ก็มีเหตุไม่ได้ใช้ เลยใส่ถ่านไว้ แล้วดันลืมถอด แต่ไม่มีฟิล์มนะคะ

ปรากฏว่า จำเป็นต้องใช้กล้องขึ้นมา เลยเอาไปให้ร้านถ่ายรูปแถวบ้านเช็คดู  เขาบอกว่าถ่านมันเน่าคากล้อง ไม่แน่ใจว่ากล้องยังใช้ได้หรือเปล่า ให้ไปหาร้านซ่อมกล้องเช็คดูอีกที แต่พอดีเราต้องไปหาหมอ เพราะไม่ค่อยสบาย เลยไม่ได้ไป  แต่พอกลับบ้าน ถ่านมันหลุดออกมาเอง คือคิดว่าถ่านมันคงเสียแล้วน่ะค่ะ

พอจะทราบมั้ยคะว่ากล้องมันจะยังใช้ได้ไหม จริงๆแล้วเราอยากออกไปหาร้านซ่อมนะคะ แต่ตอนนี้สังขารมันไม่เอื้อให้ไปน่ะค่ะ

ขอบคุณค่ะ
แสดงความคิดเห็น
Preview