[SR] (รีวิวสั้นๆ)The Fault In Our Stars โอเคเลย !!

กระทู้รีวิว
รีวิวสั้นๆจากคนไม่เคยอ่านนิยายมาก่อนครับ

ก่อนดูเดาว่าหนังคงจะเป็นหนังรักวัยรุ่นที่คุ้นตาเป็นอย่างมาก(เดิมๆ) จีบกันเขินๆมุ้งมิ้งๆ นิสัยตัวละครจะแปลกๆเพื่อสร้างความประทับใจ
กับอีกหลายๆสิ่งอย่างที่หนังแนวนี้มักจะยัดเยียดมาเพื่อแค่สร้างจิ้นฟินฝันให้กับคนดู...เดาถูกครับ ซึ่งปกติจะไม่อินกับหนังลักษณะนี้เลย
แต่เรื่องนี้ผมให้ผ่านนนนนนนน

ผมว่าอาจจะเพราะลึกๆตัวละครมีความสมจริงและมีน้ำหนักทำให้อารมณ์มันแตกต่างจากหนังรอมคอมซ้ำซากเรื่องอื่นๆ
ความน่ารักของตัวละครและเคมีที่เข้ากันสุดๆของพระ-นางคือสิ่งที่สามารถทำให้หนังพล็อตเรื่องเรียบๆ  การกำกับไร้ชั้นเชิง
ดูมีความกลมกล่อมและสามารถประคองหนังได้จนจบ หลงรักตัวละครจนรู้สึกผูกพันทำให้เชื่อและเข้าใจในความรักที่กัสกับเฮเซลมีให้กัน
ซาบซึ้งกับความรักที่จะมีความสำคัญสำหรับชีวิตสั้นๆของทั้งคู่ไปอีกนานแค่ไหน ความรักที่ทำให้ชีวิตที่ความหวังริบหรี่ของคนๆหนึ่ง
รู้สึกมีคุณค่าขึ้นมาได้ยังไง หนังให้มุมมองความรักที่ไม่ใช่แค่ดีสำหรับผมแต่เป็นมุมมองความรักที่ดีมากกกกกกก

แนะนำให้พาแฟนไปดูเลยครับ หนังจบผมเชื่อว่าระหว่างเดินจูงมือกันคงมีเรื่องดีๆให้คุยกันมุ้งมิ้งๆำไม่จบไม่สิ้นแน่ๆครับ 5555
สำหรับคนโสดก็ไม่เป็นไรปล่อยตัวปล่อยใจไปกับหนังแล้วดื่มด่ำกับความรักดีๆที่หนังมอบให้ ไม่เสียดายตังแน่นอนครับ
Okay? หัวใจ

The Fault In Our Stars (2014) : 7/10

ชื่อสินค้า:   The Fault in Our Stars
คะแนน:     
**SR - Sponsored Review : ผู้เขียนรีวิวนี้ไม่ได้ซื้อสินค้าหรือเสียค่าบริการเอง แต่มีผู้สนับสนุนสินค้าหรือบริการนี้ให้แก่ผู้เขียนรีวิว โดยที่ผู้เขียนรีวิวไม่ได้รับสิ่งตอบแทนอื่นใดในการเขียนรีวิว
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่