[CR] พาไปเที่ยว สวนสนุกแฮร์รี่ที่ญี่ปุ่น The Wizarding World of Harry Potter @ Universal Studios Japan

สวัสดีค่ะ こんにちわ

เราได้ไปเที่ยว The Wizarding World of Harry Potter ในวัน Grand Opening Day (15 กรกฎาคม 2014)  มาค่ะ มีเรื่องราวอยากมาแบ่งปันกัน

บอกไว้ก่อนว่าเราเคยไป The Wizarding World of Harry Potter ที่ออแลนโดมาเมื่อสองปีที่แล้วค่ะ สำหรับที่ญี่ปุ่นนี้ความตื่นเต้นเลยอาจจะน้อยลงไปนิดนึงค่ะ

ก่อนวันเปิดอย่างเป็นทางการหนึ่งวัน (14 กรกฎาคม 2014) วันนี้มีพิธีเปิดรอบสื่อค่ะ แต่เราไม่ได้เข้าไปหรอกค่ะ ไม่รู้ว่าต้องมีตั๋วพิเศษหรืออะไรยังไง
วันนี้เราไปสำรวจสถานที่ก่อนค่ะ

ทางเข้า

เราดูมาจากแผนที่ว่าถ้าเดินไปทางลานจอดรถน่าจะเห็นฮอกวอตส์ได้ ลองเดินไปค่ะ แล้วก็เห็นจริงๆ รีบเดินไปดูใกล้ๆค่ะ

ปราสาทฮอกวอตส์กับตู้ขายน้ำ

เราเดินเข้าไปในซอกข้างๆตู้น้ำค่ะ ไปแอบส่องริมรั้ว เห็นพนักงานเดินไปเดินมา นั่นใช่คุณโอลลิแวนเดอร์หรือเปล่านะ

เดินกลับมาที่ขายตั๋ว จะมาขอซื้อตั๋วสำหรับวันพรุ่งนี้ค่ะ คนขายตั๋วบอกว่าให้ไปซื้อตรง Guest Service ค่ะ ซื้อที่นี่จะได้เป็นบัตร ถ้าซื้อที่ LAWSON จะเป็นตั๋วปรินท์ค่ะ เสียดายไม่ได้เป็นลายแฮร์รี่ค่ะ
ราคาตั๋วดูได้ที่นี่ http://www.usj.co.jp/e/ticket/

วันนี้มีงานฉลองวันก่อนเปิดค่ะ

มีนักข่าวมาทำข่าว

แอบมองดูข้างในเห็นไม้กวาดกับผ้าพันคอด้วยค่ะ

เราเดินไปเดินมาอยู่ข้างหน้า มองจากตรงนี้ไปก็เห็นฮอกวอตส์ค่ะ

มีคนเพิ่งมาเข้าสวนสนุกตอนนี้ ต้องมาร่วมงานฉลองแน่ๆเลย ไม่รู้ต้องทำยังไงถึงจะได้ตั๋วเข้างานนะ

กลับที่พักเตรียมตัวสำหรับวันพรุ่งนี้ค่ะ
ขากลับเห็นรถไฟแฮร์รี่ด้วยค่ะ มีเฉพาะบางขบวนเท่านั้นเอง
ชื่อสินค้า:   The Wizarding World of Harry Potter @ Universal Studios Japan
คะแนน:     
**CR - Consumer Review : ผู้เขียนรีวิวนี้เป็นผู้ซื้อสินค้าหรือเสียค่าบริการเอง ไม่มีผู้สนับสนุนให้สินค้าหรือบริการฟรี และผู้เขียนรีวิวไม่ได้รับสิ่งตอบแทนในการเขียนรีวิว

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่