เว็บไซต์ในเครือ
bloggang.com Bloggang pantown.com Pantown pantipmarket.com PantipMarket
maggang.com Maggang
ติดตามพันทิป
ดาวน์โหลดได้แล้ววันนี้
Pantip Application Pantip iOS Pantip Android Pantip Android
เกี่ยวกับเรา

ช่วยดูกะเกียบให้หน่อย ครับ ถอดไม่ออก !!!!

ผมโพสไปหลายกระทู้ เกี่ยวกับอีจักรยานที่ผมเอามา บูรณะ ขัดผิวเรียบร้อย กำลังจะแยกชิ้นส่วน ทำสี เปิดด้วยการส่วนหน้าก่อนเลย
  ถอดกระเกียบ แต่ก้อมีปัญหาเลย คือถอด เอาประแจขันไอ้พวกที่อยู่ตรงคอ ออกหมดแล้ว เราก้อนึกว่าจะดึงออกได้เลย แต่กลับติดเอาไม่ออก
                  ไม่รู้จะทำไง เลยไปถอดอันอื่นก่อนเหลือแต่ตะเกียบ กับกะโหลก(ยังไม่ได้ไป ซื้อที่ถอดกะโหลก) ขอวิธีหน่อย ครับ เรียกได้ว่าพึ่งถอดครั้งแรก

ปล.ขอบคุณมากๆที่ มาตอบกันน่ะครับ จุ๊บๆร้องไห้หัวใจ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่