บริการล่าสุดของรถเมล์ ปอ 79 โดยการเล่านิทานให้ผู้โดยสารฟังขณะรถติด

วันนี้ได้รับบริการล่าสุดของรถเมล์ ปอ 79 โดยการเล่านิทานให้ผู้โดยสารฟังขณะรถติด

คลิกเพื่อดูคลิปวิดีโอ
แก้ไขข้อความเมื่อ
สุดยอดความคิดเห็น
ความคิดเห็นที่ 10
...แต่ก่อนผมขึ้นปอ.79ไปทำงานทุกวัน เพราะผ่านหน้าหมู่บ้าน แกยังเคยมารับซองผ้าป่าที่บ้านผมด้วยครับ(สนิทกับแม่ผมแล้วด้วย 5555) บอกเลยว่าเขาทำหน้าที่อย่างมีความสุขมาก รักในสิ่งที่ทำ เขาเป็นอย่างนี้มานานแล้วครับ สม่ำเสมอ ไม่เคยออกอาการหงุดหงิดเลย......แม้แต่ครั้งเดียว...!!!
   ปล.แกชื่อ"ไพฑูรณ์ สำราญ" เป็นคนอ่างทองครับ ...............คนดีๆแบบนี้ ผมจำชื่อขึ้นใจเลยเชียว...!!!
ความคิดเห็นที่ 3
พี่ท่านนี้หรือเปล่า
ความคิดเห็นที่ 11
คนเรา ทำงานอะไร มีใจรัก ภูมิใจในงาน ก็มีความสุขทั้งนั้นแหละ
เพื่อนผม เป็นพนักงานรักษาความสะอาด กทม เขามีเฟสบุค เขา
ผมเห็นเขาทำงานมีความสุขมาก วันนี้ไปเก็บไปกวาดที่ใหน
ก่อนทำเป็นอย่างไร หลังทำสะอาดแค่ใหน ดูเขาภูมิใจ ในงานเขานะ
เห็นแล้วปลื้มใจแทน
เขามีรายได้พิเศษ นะ มีถุงใส่ ขวดใส่ของที่ ขายได้ ไปขายของเก่า
วันเสาร์ อาทิตย์ มีงานทำความสะอาดเยอะมาก เขาบอกทำไม่ทัน
รายได้ขั้นต่ำ 600 เชียวนะ
ความคิดเห็นที่ 4
เคยขึ้นสายนี้ แล้วเจอพี่กระเป๋าคนนี้ (เมื่อหลายปีก่อน) จำได้ว่าตอนนั้นพี่เค้าแนะนำทุกป้ายที่กำลังจะถึงเลย บอกว่าแถวนี้มีอะไร ไปไหนได้ ฯลฯ น่ารักฝุด ๆ  ยิ้ม  หลิ่วตา
ความคิดเห็นที่ 6
อีก1 บุคคลทรงคุณค่า ที่มีเกียรติ
แสดงความคิดเห็น
Preview