ไปเปลี่ยนยางให้ Filano มาแล้ว Michelin Power Pure

กระทู้สนทนา
หลังจากเมื่อวานฝนตกพรำๆ ขับตกร่องถนนนิดเดียวแล้วไถลๆแผลดๆ เกือบเอาหัวโหม่งฟุตบาต

วันนี้ทนไม่ไหวก็เลยเอารถเข้าไปเปลี่ยนยางที่ร้านดังแถวๆเชิงสะพานข้ามแยกเอกมัย-เพชรบุรี ตอนแรกว่าจะเอา IRC MB-99 100/90 ป้ายขาวตามที่ค้นหาข้อมูลมาปรากฏว่าใส่ได้แต่ล้อหน้า ล้อหลังติดแคร้งต้องใส่ตัว MB-99 ธรรมดา ผมก็เลยคิดว่าไม่เอาดีกว่าเพราะว่าประสิทธิภาพไม่น่าจะดีขึ้นมากนัก ก็เลยลองตัวนี้เลย

Michelin Power Pure 110/70 R12 ตอนแรกก็หวั่นๆใจอยู่ว่าจะติดบังโคลน แต่สรุปใส่ได้พอดีครับไม่ต้องทำอะไรเลยแค่ขันน๊อตบังโคลนตรงๆหน่อยอย่าเบี้ยว ดังนั้นสำหรับท่านที่ไม่มั่นใจว่าใส่ได้ไหมผมทดสอบให้แล้วครับ ใส่ได้ชัวร์

ใส่แล้วสวยไหม เบ่งมากหรือเปล่า
อันนี้ดูตามรูปเลยครับ สำหรับผมผมว่ากำลังดีครับไม่ล้นมากเกินไป

ประสิทธิภาพการยึดเกาะดีขั้นมากไหม
ดีกว่ายางเดิมมากมายครับ การรีดน้ำดีกว่ายางสปอร์ทเพียวๆ แน่ๆครับโดนฝาเหล็กท่อน้ำเปียกฝนก็ยังไม่ปลิ้นจนใจหาย แค่ออกอาการนิดหน่อยแต่ยังเอาอยู่ครับ เส้นแบ่งเลนนี่ขนมมาก ขับไต่ได้เลยไม่มีดีด ยังไม่มีโอกาสลองโค้งกว้างๆเล่นขอบยางเลยฝนตกตลอดช่วงนี้ ไว้มีโอกาสจะมารีวิวเพิ่มครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่