ช่วยหน่อยค่ะ แมวมีก้อนที่ท้องหลังทำหมัน

กระทู้คำถาม
เราพาแมวไปทำหมันมา วันนี้ครบ 7 วันพอดีค่ะ ยังไม่ได้ไปตัดไหม คุณหมอบอกให้ตัดอย่างน้อย 2 อาทิตย์
แมวเราเป็นแมวที่ซนมาก มากจริงๆ คอลล่าก็ไม่ยอมใส่จะเอาออกเสื้อที่ทำให้ก็กัดขาด เราเองก็กลัวเค้าเครียด
เราทำแผลให้เค้าวันเว้นวันค่ะ แต่เมื่อวานเราสังเกตุที่แผลเค้ามันเป็นก้อนๆขึ้นมาค่ะเราลองจับดูมันแข็งๆ แต่เค้า
ก็ไม่เจ็บนะค่ะยังกินอาหารปกติ ซนกว่าเดิมด้วย คือเราอยากทราบว่า ไอก้อนแข็งๆมันคืออะไรค่ะ หรือ แผลเย็บมันแตก
แต่รอยไหมที่เย็บปกติดีทุกอย่างไม่มีกลิ่น ไม่มีหนอง  รบกวนด้วยค่ะ อมยิ้ม17
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่