อ่างล้างมือแบบฝังใต้เคาเตอร์ สามารถใช้กับเคาเตอร์ที่ปูกระเบื้องแกรนิตโต้ได้ไหมคะ

คือ เราอยากใช้อ่างล้างมือในห้องน้ำแบบที่ฝังใต้เคาเตอร์ไปเลยทั้งใบ  ( แบบที่ไม่มีขอบอ่างให้เห็นที่เคาเตอร์เลย )
ห้องน้ำเดิมก่อเคาเตอร์ปูนไว้แล้ว
    เปลี่ยนกระเบื้องใหม่เป็นแกรนิตโต้สีดำเพราะสู้ราคาหินแกรนิตไม่ไหว ถามช่าง ช่างบอกว่าใช้อ่างล้างมือ แบบที่เราต้องการได้
  เมื่อวานเลยว่าจะไปซื้ออ่างล้างมือ  พอไปถึงน้องคนขายบอกว่าใช้อ่างล้างมือแบบฝังทั้งใบอย่างที่เราต้องการไม่ได้
เพราะแบบนี้ต้องใช้กับเคาเตอร์ที่ปูด้วยหินแกรนิตหรือหินสังเคราะห์เท่านั้น    คนขายอ่างบอกว่ากระเบิ้องแกรนิตโต้ไม่สามารถตัดเจียขอบได้
ขอบมันจะคม
    เราก็เลยมาขอถามความเห็นดูค่ะ  ว่าตกลงมันใช้คู่กันได้หรือไม่ได้ค่ะ   ช่างหรือคนขายอ่างที่พูดถูก
ขอบคุณค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่