Panerai ควรซื้อรุ่นไหนที่ดูมีอนาคตครับในงบไม่เกิน 300k

กระทู้คำถาม
พอดีเพิ่งจะหันมาเล่น PAM ตอนนี้มี 2 เรือน

Pam 505 Radiomir Composite Black Seal

กับ

Pam 352  Luminor titanium 1950 Automatic 3Days

อยากจะขอคำแนะนำว่าถ้าจะซื้ออีกเรือนงบไม่เกิน 300K ใหม่ หรือ Used Like New ควรเล่นตัวไหนที่ไม่น่าจะเจ็บตัวเยอะครับ เพราะรู้สึกว่าถ้าไปถึงระดับ 600k - 700k ผมว่าไปเล่น Patek ตัวเล็กๆจะดีกว่า
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่