อย่างนี้มีโอกาสได้งานนี้มั๊ยคะ

เราไปสัมภาษณ์งานที่บริษัทใกล้บ้านที่นึงมาค่ะ
ไปสัมภาษณ์วันอังคาร ที่ 1 ก.ค ค่ะ

พอวันศุกร์เย็น (วันที่ 4 ก.ค) hr ก็โทรมาแจ้งให้เราทำ test เพิ่มเติม
พร้อมกับแจ้งว่าตอนนี้เค้ามีสัมภาษณ์ candidate เพิ่มอีก แต่จะรีบสรุปและแจ้งผลสัมภาษณ์ภายในวันศุกร์หน้า (วันที่ 11 ก.ค)

เราก็ลืมว่าวันศุกร์เป็นวันหยุด เลยไม่แน่ใจว่าที่เค้าเงียบหายไป คือเราแห้วชัวร์ๆหรือว่าเค้ายังอยู่ในขบวนการสรรหาอยู่คะ

ท่านไหนเคยมีประสบการณ์ประมาณนี้รึว่าเป็น hr คิดว่าเรายังพอมีโอกาสอยู่มั๊ยคะ

ป.ล. ตำแหน่งนี้เป็นตำแหน่งเปิดใหม่ค่ะ เป็นผู้ช่วย senior อีกท่าน ตอนที่ hr โทรมาแจ้งให้ทำแบบทดสอบเพิ่มเราแอบคิดว่าเราน่าจะเข้าตาเค้าบ้าง แอบตั้งความหวังเล็กๆว่ามีโอกาสได้

เราเลยคิดว่าถ้าเราได้ เค้าน่าจะโทรมาแจ้งผลตั้งแต่วันพฤหัสที่แล้ว เพราะวันศุกร์หยุด แต่ก็เงียบ ทีนี้เราควรรอเฉยๆ รึว่าโทรไปสอบถามเค้าวันจันทร์ดีคะ

ขอบคุณค่ะ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่