ขับรถขึ้นลูกระนาดแล้วเสียงดังเอี๊ยดอ๊าด

สวัสดีค่ะ ดิฉันขับTOYOTA ALTISปี2009 ประมาณ 48000 กิโล เพิ่งเปลี่ยนยางเมื่อเมษาปีนี้ค่ะ
ตั้งแต่อาทิตย์ที่แล้วขับขึ้นทางด่วนวิ่งประมาณ100km/hr รถจะเซซ้ายขวา และเวลาขึ้นลูกระนาดจะมีเสียงดังเอี๊ยดอ๊าดจากล้อหน้า
(นั่งคนเดียวไม่เป็นแต่ถ้านั่งสองคนจะดังมากจนน่ารำคาญ)
วันนี้ไปบีควิ๊กช่างแนะให้เปลี่ยนโช๊ค เบ้าโช๊ค หมดไป 15000กว่า ขับรถนั่งคนเดียวขึ้นลูกระนาดเสียงดังกว่าก่อนซ่อมอีก
ช่างเสื้อดำไปตามเสื้อเหลืองมาดู บอกปีกนกเสื่อมเป็นธรรมดาของโตโยต้า แต่ทำไมแท๊กซี่ขับเป็นแสนโลเค้ายังไม่มีเสียงดังเลย
(เลยไม่แน่ใจว่าช่างบีควิ๊กทำงานเป็นรึเปล่า)
สรุปคือ 1.จะมีเหตุอื่นให้เสียงดังตอนขึ้นลูกระนาดอีกมั๊ยคะ. นอกจากปีกนกที่แพงและดูไม่สมเหตุผลว่าจะเสียกับรถที่ไม่ถึงห้าหมื่นโล
           2.มีอู่ช่วงล่างใดแนะนำมั๊ยคะ  ที่จะแก้เสียงนี้ได้. (บ้านอยู่แถวรัชดาลาดพร้าวค่ะ)
ขอบคุณค่ะ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่