รบกวนเพื่อนๆช่วยคิดเพลงที่จะใช้ทำพรีเซ้นวันแต่งงานอ่ะค่ะ

กระทู้คำถาม
เรื่องราวมีอยู่ว่า...

ย้อนกลับไป 24ปีที่แล้ว เราทั้งสองคนเคยอยู่โรงเรียนเดียวกันสมัยประถม อยู่มา6ปี  แต่เรากับเขาไม่เคยอยู่ห้องเดียวกันเลยสักปี อีกทั้งบ้านก็อยู่ซอยติดกันอีกตั้งหาก

จนกระทั่งโชคชะตาเกิดขึ้นเมื่อ4ปีที่แล้ว เขาคุยกับเพื่อนในเฟสว่าจะมีการรวมรุ่นประถม เราดันเหนข้อความนั้นในหน้าฟีด เพราะเพื่อนคนที่เขาคุยด้วยก็เป็นเพื่อนของเราเหมือนกัน เราเลยเข้าไปทักเพื่อนว่ายังคบเพื่อนสมัยประถมอยู่อีกเหรอ (เผอิญเพื่อนคนนี้เรียนกับเราทั้งประถมและมัธยม) เขาเห็นเราเลยแอดเฟสเราและชวนไปงานรุ่น แต่เราไม่เคยว่างไป (ตอนนั้นเพื่อนเรางงมากที่เราจําเขาไม่ได้เพราะวัยนั้นเขาเป็นเด็กผู้ชายร่วมรุ่นที่ฮอตมากๆ) หลังจากนั้นเราก็คุยกันมาตลอด (เขาเริ่มจีบเรา อิอิ) โดยการแชทผ่านตัวอักษร และในที่สุดเราตัดสินใจคบหาดูใจกัน จนตอนนี้เราจะแต่งงาน

ดังนั้นจึงอยากถามเพื่อนๆว่าถ้าจะทำพรีเซ้นในวันแต่งงาน ควรจะใช้เพลงไหนที่เหมาะกับเราดีคะ  ขอบคุณค่ะ^^

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่