จะย้าย เข้าโรงเรียนนี้ ครับ ใครรู้ ช่วยตอบหน่อยครับ

คือตอนนี้ ผมอยู่จังหวัดหนึ่ง ซึ่งแม่จะพาผมย้ายไปโรงเรียน สันติวิทยา เชียงราย คืออยากทราบว่าเป็น โรงเรียนแบบไหน

เรื่องการเรียน เข้มงวดมากใหม ?? แล้วนักเรียน ต้องเป็น ศาสนา คริสต์ เท่านั้นรึเปล่า เพราะ ผมนับถือ พุทธ ครับ

ใครรู้เรื่องโรงเรียนนี้ ช่วยตอบหน่อยนะครับ พอดี ต้องย้ายไป เทอม 2 ถ้ามันเข้มกับการเรียน มากไป  ผมก็จะขอแม่เข้าโรงเรียน อื่นๆแทน

---------------------- ยังไงก็ขอบคุณ ที่เข้ามาอ่านกันนะครับ ขอคำตอบกันหน่อยนะครับ ^^ ---------------------
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่