อยากทราบข้อดีข้อเสีย Olympus OM-D E-M10 VS Panasonic GX7 VS Sony A6000

เคยตั้งกระทู้ถามไปแล้วรอบนึง ทีนี้ ก็เลยมาจบที่สามรุ่นนี้
พยายามอ่านหาข้อมูลเเล้วก็ยังรู้สึกว่า ไม่รู้จะเลือกอันไหนดีหลังจากตัดตวเลือกไปมาก
เลยอยากถามผู้ใช้ทุกท่านอีกครั้ง ก่อนที่จะไปลองเล่นแล้วตัดสินใจพลาดไป
ยังเรียนอยู่และคิดว่าจะซื้อด้วยตนเองค่ะ งบเริ่มต้นไม่เกิน 30,000 สูงสุด 50,0000
อยากได้ตัวที่ครอบคลุมที่สุด จะได้อยู่กันไปนานๆค่ะ ช่วยแนะนำอุปกรณ์ด้วยจะดีมากเลยค่ะ

อยากทราบ จุดเด่นจุดด้อยลูกเล่นที่น่าสนใจของแต่ละตัว
EVF  ใช้งานได้ดีมากน้อยเท่าไร
ความไวและกันสั่น
อุปกรณ์เพิ่มเติม
แฟลชที่มากับตัวกล้องใช้ดีมั้ย หรือควรต่อเพิ่ม
ระยะเวลาเเบตเตอรี่
หรือเรื่องอื่นๆที่คิดว่าควรทราบไว้

รบกวนด้วยค่ะ ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่