เว็บไซต์ในเครือ
bloggang.com Bloggang pantown.com Pantown pantipmarket.com PantipMarket
maggang.com Maggang
ติดตามพันทิป
ดาวน์โหลดได้แล้ววันนี้
Pantip Application Pantip iOS Pantip Android Pantip Android
เกี่ยวกับเรา

รบกวนสอบถามพี่ๆกูรูค่ะ เกี่ยวกับสี Nars Foundation

พอดีที่บ้านมีรองพื้น Nars Sheer Glow อยู่3สี แต่รู้สึกมันยังไม่ค่อยแมตกับสีผิวจริงๆ เลยจะรบกวนพี่ๆช่วยออกความคิดเห็นหน่อยค่ะ
ว่าสีผิวแบบเราที่เดี๋ยวกำลังจะลงเปรียบเทียบสควอชสีบนผิวให้ดูนี่ มันน่าจะใช้สีอะไรคะระหว่าง Light 1 Siberia / Light 3 Gobi / Light 5 Fiji
ขอความกรุณาหน่อยนะค้า ^^

เรียงสีจากซ้ายไปขวานะคะ

สีที่1 Light 6 Ceylan เคืองพนักงานขายมาก บอกมาได้ สีนี้แหละค่ะ พอดีค่ะน้อง คนขาวใช้ได้ค่ะ พี่ขาวสีนี้เยอะ ลูกค้าก็ถูกใจกัน กลับมาซื้อเพิ่มกันทุกคน ไม่พลาดค่ะ ค่ะ!! ไม่พลาดเลยยยยย หน้าเหลืองเป็นดีซ่าน -_- จะใช้ยังไงล่ะทีนี้ ผ่านไปชั่วโมงนึง ผิวดูคล้ำมาก

สี่ที่ 2 Light 2 Mont Blanc ชมพู๊ ชมพู เอามาดรอปกับสีCeylan ค่อยยังชั่ว ทาเดี่ยวๆก็พอไหวแต่ก็จะดูสีขัดกับผิวจริงอยู่ ผ่านไปชั่วโมงนึงแดงเหมือนโดนแดดเผา

สีที่ 3 Light 4 Deauville สีคล้ำได้โล่ ส้มแปลกๆ แต่พอผ่านไปชั่วโมงนึงสีจางลงมา คล้ำน้อยกว่า Ceylan แต่ก็ยังคล้ำอยู่ดี >_<
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่