[วีรบุรุษกองขยะ] ละครน้ำดี ช่อง 7 สีHD อีกเรื่อง ที่ควรชื่นชม

จำได้ว่าละครเรื่องนี เคยออกกากาศปี 2548 แล้วเป็นละครเย็นช่วงเวลาเดียวกัน นำแสดงโดย อู๋ นวพล กับ เมย์ บัณฑิตา
จำได้ว่าเป็นละครน้ำดีเรื่องนึงเลยของช่อง 7 ในปีนั้น แต่ละครจบแบบเศร้ามาก ไม่สมหวังเลย ด้วยตัวเรื่องก็เป็นแบบนั้น
ซึ่งค่ายดีด้า ผลิตละครเรื่องนี้ ได้อย่างประทับใจทีเดียว ตอนนั้นผมชอบบทของคุณดวงดาว ที่แสดงเป็นอัมพร
ตอนนั้นน่าสงสารและเศร้าสุดๆเลยครับ เอาลิ้งค์เพลงละคร มาฝากเผื่อใครยังไม่เคยดู
[Spoil] คลิกเพื่อดูข้อความที่ซ่อนไว้

มาถึง 2557 เวอร์ชั่นนี้ ได้ดูไตเติ้ลก่อนละครจะออนแอร์ เลยเพิ่งทราบว่าช่อง 7 เอามาทำใหม่ ดีใจครับ
มีโอกาสได้ดู เกือบทุกตอน แต่ช่วงแรก พลาดหลายตอนเพราะไม่รู้ว่ามาตั้งแต่เมื่อไหร่ จนเห็นที่บ้านดู จากนั้นผมก็ดูมาตลอด
ชอบครับ ละครสะท้อนสังคมดีๆ แบบนี้ หายาก ขอชื่นชมจริงๆ ตอนแรกยังคิดว่า พระ-นาง เวอร์ชั่นนี้ กอล์ฟ น้ำหวาน
ผมชอบทั้งคู่มานานแล้ว ดีใจที่ช่อง 7 ให้ 2 คนนี้มาเล่นบทนำละคร แบบเต็มตัวซักที ทั้งที่ก่อนหน้านี้ 2 คนก็รับบทรอง บทร้าย มาตลอด
ขอบคุณช่อง 7 มากๆครับ ที่ต้องชื่นชมอีก เพราะพระนาง คู่นี้ พิสูจน์ให้เห็นแล้วว่า ทั้งคู่ ก็มีศักยภาพ เล่นบทนำรับบทพระเอก นางเอกได้อย่างสมศักดิ์ศรี ผมก็เป็นแฟนช่อง 7 สี คนนึงมานาน เห็นว่าบางครั้งช่องก็ชอบดันคนที่ไม่สมควรดัน อยากให้ดันนักแสดงแบบนี้บ้าง แบบไม่ต้องเกาะกระแสมาก ขอการแสดงใช้ได้ ผมว่าถ้าได้บทดีๆ ก็ขายได้อยู่นะครับ เหมือนกับเรื่องนี้ ชื่นชมนักแสดงหลายท่านเลยครับ คุณกบ คุณดา คุณปุ๊ และ 2 ตัวร้าย ที่จะไม่พูดถึงก็ไม่ได้ อย่างคุณไม้ กับคุณต่าย นี่สุดยอดครับ เล่นให้เกลียดเลย คืออย่าให้เจอนะ ฮ่าๆ และหลายอย่างในละครลงตัว มาก เข้ากับยุคสมัยปัจจุบัน ชื่นชมคนเขียนบท สาวิตา เขียนบทสนุกมากครับ สมเหตุสมผล บางฉากก็ซึ้ง กินใจ มีน้ำตาซึม ชื่นชมบ.มีเดีย สตูดิโอ ผลิตละครสนุก ภาพสวย และก็ชื่นชม ผู้กำกับด้วยครับ โดยรวมชอบทั้งหมดเลยครับ

สุดท้ายนี้ ขอบคุณช่อง 7 สี ที่อนุมัติผลิต ละครน้ำดีเรื่องนี้ ละครสนุก ทำให้คนดูอย่างผม ดูแล้วสุขใจ ชอบครับ ขอบคุณจริงๆ ทราบมาว่า
จะถึงตอนจบแล้ว วันที่ 10/7/14 ผมติดงาน คงกลับมาดูตอนจบไม่ทัน แต่เดี๋ยวคงหาดูย้อนหลัง ถ้าตอนจบไม่มีเปลี่ยนบท
เตรียมซับน้ำตาได้เลยครับ ชีวิตทั้งคู่รันทดมาก แทนที่ตอนจบจะจบสมหวัง แต่ก็นะ เฮ้ออออ ไม่อยากให้ถึงวันนั้นเลย
ชาตินี้คู่กันไม่ได้ ก็ขอให้ชาติหน้า ทั้งคู่เกิดมารักกันเหมือนเดิมนะครับ อินจัดเลย ฮ่าา
จะรอติดตามผลงาน กอล์ฟ น้ำหวาน ขอให้ช่อง7 ส่งบทดีๆแบบนี้ ให้นักแสดงฝีมือดีคู่นี้ อีกนะครับ ผมจะรอติดตามผลงานครับ
บ๊าย บาย..  ชาติกล้า&นิศรา T T    

[Spoil] คลิกเพื่อดูข้อความที่ซ่อนไว้
แสดงความคิดเห็น
Preview