ประทับใจละครเรื่องเล่ห์นางฟ้า Feel Good ได้ใจไปเต็มๆ ... รักละครเรื่องนี้ !

ไม่ได้ดูละครแล้วรู้สึกดีอย่างนี้มานานแล้ว ละครเล่ห์นางฟ้าอาจจะไม่ดัง กระแสไม่แรง เรตติ้งอาจไม่มากเท่าช่องอื่น ๆ

แต่เรารักละครเรื่องนี้มากค่ะ เริ่มแรกมีคนชื่นชมกระทู้ในพันทิป (ที่ไม่ใช่กระทู้ม้า) จนไปดูย้อนหลังใน Youtube

และติดต้องดูทุกตอนในที่สุดจนวันนี้อวสาน อาจไม่ใช่ละครเศร้า หรือดราม่าแต่นักแสดง เล่นได้ดีจนเราอิน น้ำตานองไปหลายตอนเลย

ชื่นชมคนเขียนบท >> พรดี ที่เขียนบทโทรทัศน์ได้มีข้อคิดและหักมุมจนเราคาดไม่ถึงเลยค่ะ

ชื่นชมผู้กำกับการแสดง คุณวิลาวัณย์ สังฆะภิบาล >>  ละครของคุณน่ารักมากจริง ๆ กำกับนักแสดงที่เป็นสัตว์ได้น่ารักมาก ๆ
และเป็นธรรมชาติที่สุดเลยค่ะทั้งแมว และก็นก

รวมถึงฝ่ายคอสตูม  ชุดนางเอกน่ารัก  สวยสมเป็นดีไซน์เนอร์ พระเอกก็เนี๊ยบ แม้แต่ตอนที่บิวตี้เป็นนก ชุดนกก็ยังน่ารักเลยค่ะ

รักตัวละครทุกตัวละครของเรื่องนี้ ทุกคนจริง ๆ นะ ทุกคนแสดงได้ดีจนเหมือนไม่ได้แสดง เลยค่ะ

ขอบคุณที่สร้างละครดี ๆ แบบนี้ขึ้นมานะคะ คงเป็นละครที่เราต้องย้อนกลับไปดูบ่อยแน่ ๆ

รักละครเรื่องนี้มากค่ะ

อมยิ้ม22อมยิ้ม22อมยิ้ม22

แอบเสียใจที่ละครจบซะแล้ว เม่าจอแดง2

จะรอละครที่มีดีเจพุฒิ กับวิว แสดงคู่กันอีกนะคะ เคมีคุณสองคนเข้ากันมากจริง ๆ ค่ะ
ต้องมีอีกแน่ ๆๆ จะรอนะคะ ถ้าได้ผู้กำกับคนนี้ได้ยิ่งดีค่ะ

เยี่ยมเยี่ยมเยี่ยม

เขินจัง อยากเป็นบิวตี้ คริคริ
[Spoil] คลิกเพื่อดูข้อความที่ซ่อนไว้

ปิดท้ายที่นักแสดงที่ไม่น่าจะรับเชิญนะ น่าจะนักแสดงนำมากกว่า เยี่ยมจริง ๆๆ เยี่ยม

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่