มีใครแพ้ SK II บ้างมั้ยคะ อาการเป็นอย่างไร สงสัยว่าตัวเองจะแพ้ค่ะ

สวัสดีค่า

คือสงสัยว่าตัวเองจะแพ้เจ้า SK II นี่ล่ะค่ะ แต่ไม่แน่ใจ เพราะก็ใช้มาหลายเดือนแล้ว
มันจะสามารถแพ้ได้หรือเปล่าคะ

ตัวที่ใช้ก็จะมี FACIAL TREATMENT ESSENCE หรือน้ำป้าเจี๊ยบนี่ล่ะคะ แล้วก็ตัว SK-II Cellumination Essence EX กับตัว CELLUMINATION DEEP SURGE EX

อาการนะคะ คือหลังจากลงครบนะคะ หน้าจะดูเห่อแดงตรงโหนกแก้มน่ะค่ะ แต่ที่ตรงอื่นปกตินะคะ แต่นี่ดูเห่อมาก แต่พอนอนแล้วตื่นมาตอนเช้าหน้าดูใสเหมือนปกติที่เคยใช้มาหลายเดือนนั่นเลยค่ะ

อาการมันจะมาเฉพาะหลังทาเสร็จ แล้วก็รู้สึกยุบยิบๆแต่ไม่คันนะคะ ซักพักใหญ่ๆเลย แล้วก็หายค่ะ แต่รอยแดงยังมีนะคะ

แบบนี้ถือว่าแพ้มั้ยคะ ?
แล้วถ้าจะเปลี่ยนครีมนี่ควรเป็นแบรนด์อะไรดีคะ?

ขอบคุณทุกคนมากค่า
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่