ดราม่า!!! เรื่องเครื่องสำอางค์ปลอมค่ะ

พอดีเข้ากลุ่มในเฟสบุ๊คค่ะ กลุ่มความสวยความงามเครื่องสำอางค์ส่งต่อ
ตามปกติ แม่ค้าบางคนก็บอกนะคะ ไม่ว่ามือ 1 มือ 2 หรือของปลอม
แต่เรื่องนี้ต่างออกไปค่ะ คือแม่ค้ารับสินค้าต่อมา เพื่อนำมาขาย
หลังจากคนในกลุ่มดูรู้ว่าเป็นของปลอมจึงแจ้งให้ทราบ
แม่ค้าอ้างว่า สินค้านั้น นำมาจากพี่สาวอีกทีหนึ่ง
คนในกลุ่มนั้น ก็ยืนยันกันหลายคนว่าปลอมค่ะ เพราะใช้ของแท้กันอยู่
เลยบอกให้เธอนำของไปที่เคาเตอร์ที่ห้าง และลงบันทึกประจำวันไว้
แม่ค้าก็โทรไปต่อว่าเจ้าของร้านที่รับสินค้ามา เจ้าของร้านก็แถตามสเตป
เรื่องกำลังจะจบแล้วค่ะ พี่สาวแม่ค้าโผล่มา ลองอ่านแล้วกันค่ะ

อยากจะขอเตือนภัยนะคะ สำหรับสาวๆที่ชอบเครื่องสำอางค์ราคาถูก หรือ สาวๆที่กำลังจะนำเงินไปลงทุน กรุณาตรวจสอบให้ดีเสียก่อน
ขออนุญาติไม่บังชื่อนะคะ เพราะเยอะมาก

แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่