เกียร์มือสอง

พอดีว่าเราจะไปซื้อเกียร์ นิสสันซันนี่นีโอ มาเปลี่ยน อยากให้เพื่อน ๆ ช่วยแนะนำให้หน่อยคะ ว่าจะไปซื้อที่ไหน ต้องดูยังไง เพราะเราไม่รู้เรื่องพวกนี้เลย ช่างอู่เราก็ไม่มีประจำ เราก็กลัวว่าเค้าจะบวกมาก คนรอบข้างก็เลยแนะนำให้เราไปซื้อเอง แต่เราไม่มีความรู้เลย เราจะต้องไปดูที่ไหน ราคาประมาณเท่าไหร่ แล้วต้องดูสภาพยังไง รบกวนช่วยด้วยนะคะ  (อ่อ บ้านเราอยู่ลำลูกกาคลอง 1 นะคะ) แนะนำด้วยนะคะ  อ่อ อีกอย่าง เราจะเอารถไปติดแก๊ส ทีนี้เราอยากรู้ว่า เราควรจะติดแก๊สก่อนแล้วค่อยซ่อมเกียร์ หรือ ซ่อมเกียร์ก่อนแล้วค่อยติดแก๊ว หรือว่ามันไม่เกี่ยวกันทำอะไรก่อนก็ได้ ยังไงรบกวนอีกคำถามนะคะ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่