ขอคำแนะนำหน่อยค่ะ อยากบวชชีพราหมณ์สัก 1 อาทิตย์

เนื่องจากอยากบวชให้กับแม่ที่เสียไปได้ 2 ปีแล้ว แต่เรายังรู้สึกผิดอยู่ที่ตอนท่านยังอยู่เราไม่ได้ทำตัวเป็นลุกที่ดี และตอนที่ท่านเสียเราก็ไปดูใจท่านไม่ทัน เรื่องนี้ติดค้างในใจเราอยู่เสมอตลอดมา บวกกับช่วงนี้ก็มีปัญหาชีวิตเรื่องการงาน ครออบครัวหลายอย่าง เลยรู้สึกว่าอยากจะหยุดพักเพิ่มสติให้กับตัวเอง จึงอยากขอคำแนะนำว่า

1. ควรจะไปที่ไหนดีคะ (ใน กทม.) เสถียรธรรมสถานที่จริงใกล้บ้านเรามาก แต่เห็นเค้าว่าคนเยอะ
2. การบวชมีค่าใช้จ่าย
3. มีอะไรที่ต้องเตรียมตัวบ้างมั้ยคะ
4. เค้ามีกำหนดมั้ยคะ ว่าควรจะบวชกี่วัน
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่