เค้าคืนดีกัน เราก็หมาหัวเน่าตัวนึงนี่เอง

คืนนี้ไม่มีเรื่องผีคะ ใครอยากรู้เรื่องเมื่อคืน ตามไปอ่านได้คะ 555

วันนี้เป็นเรื่องของแฟนเก่า !
เนื่องจากที่เราเคยโพสท์เรื่องแฟนเก่าชอบอ่อย เพราะตอนนั้นเค้าคงเลิกกับแฟน
เมื่อสองสามวันที่ผ่านมา นางไม่ทักไลน์ ไม่กวนทีนเราเหมือนที่ผ่านๆมา
เราก็ งง นะว่าหายไปไหนแต่เราก็ไม่ทักไป....

สรุปวันนี้เราเล่นเฟสตามปกติ ซักพักก็มีนิวฟีด โดยเป็นรูปของแฟนของแฟนเก่าเรา งง มั้ยคะ?
โดยแคปชั่นรูปขึ้นมาว่า "ถ่ายโดย ...... (ชื่อแฟนเก่าเรา)"
เรารู้ในทันทีว่าทำไมถึงหายไป ไม่ทัก ไม่กวนตีน คือ เค้าคืนดีกับแฟนเค้าแล้วไง
..........
แล้วเราละ หมาหัวเน่า ตามเคย นี่เป็นครั้งที่ 3 ที่เป็นแบบนี้
เราแค่ งง ว่าเพื่ออะไร เหงาหรอ หรือ .... หรือยังไง ?

เราไม่ได้คิดไรนะ แค่คุยตามประสา " คนเคยรู้จัก "
แต่ ครั้งต่อไปถ้าเลิกกัน ไปคุยกับคนอื่นเถอะ เราไม่อยากรู้สึกแบบนี้อีกแล้ว ...

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่