อยากซื้อเกมผ่าน PSN โซน US คนอยู่เมืองไทย ต้องใช้ PSN Network Card เท่านั้นใช่มั้ยคะ

กระทู้คำถาม
มีหลายคำถามเลยค่ะ เราอยากซื้อเกมนึง ที่เป็น bundle PS3/PS VITA digital download ที่มีขายแค่ใน US Store

[Spoil] คลิกเพื่อดูข้อความที่ซ่อนไว้

เรามี PSN US อยู่แล้ว แต่ที่ผ่านมาเอาไว้ใช้ดาวโหลดของฟรีอย่างเดียว เวลาจะเล่นเกมเก็บถ้วยก็จะใช้ PSN Thai ที่เป็นไอดีหลักตลอดอ่ะค่ะ (เล่นจากแผ่น)
1) คนไทยใช้บัตรเครดิตใน us store ไม่ได้ใช่มั้ยคะ ได้ยินมา T_T
2) กดซื้อจากหน้าเว็บโซนี่ ใช้ PSN Network Card ได้เหมือนกันหรือเปล่าคะ
3) หลังจากกดซื้อเกมใน US store ก็เปลี่ยนกลับมาล็อคอิน PSN Thai  ใน PS3 กับ PSVITA จะเล่นเกมที่ซื้อมาได้มั้ยคะ เพราะไอดีเก็บถ้วยหลักคือ PSN thai
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่