อยากมีผิวเนียนขึ้น ชาวpantip มีวิธีไหนบ้าง เเชร์ที

กระทู้คำถาม
อยากมีผิวเนียนมากขึ้นอ่า ><  
เเละอยากให้สุขภาพของผิวดีขึ้น ทำยังไงดี

เอาตั้งเเต่ สากกะเบือ ยันเรือรบ
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 16
ลองใช้มะขามเปียกขัดตัวดูนะค่ะ อาทิตย์ละ 1-2 ครั้ง จะทำให้ผิวใสขึ้น
ออกกำลังสม่ำเสมอ กินผักผลไม้ หรือหาวิตามินบำรุงรับประทานดูนะค่ะ พวกวิตามินC ค่ะ
และหาครีมทาผิวลองอ่านสรรพคุณของครีมที่เหมาะกับสภาพผิวเราดูนะค่ะ รับประทานน้ำอย่างน้อยก็วันละ8แก้วแล้วพักผ่อนให้เพียงพอนะค่ะ รับรองผิวสวยแน่นอนค่ะ
สุดยอดความคิดเห็น
ความคิดเห็นที่ 70
อยากมีผิวเนียน ทำได้ไม่ยากค่ะ ก่อนหน้านี้เราผิวแห้งมาก ไม่เรียบเนียน ผิวก็ไม่ชุ่มชื้น คือเราไม่ค่อยชอบทาโลชั่นคะ มันเหนียวตัว แต่ด้วยความที่อยากสวยก็เลยต้องหาตัวช่วยนิดนึง เรากินอาหารเสริมยี่ห้อนี้ค่ะ กินหมดไปประมาน 3 กระปุกแล้ว รู้สึกว่าผิวเนียน นุ่ม ชุ่มชื้นขึ้น ผิวกระจ่างใส เพื่อนเรายังทักเลยค่ะ ว่าไปทำอะไรมา ทำไมผิวดีกว่าแต่ก่อนขึ้นเยอะเลย https://shope.ee/3Ai5eqJSNP
ความคิดเห็นที่ 66
สครับผิวกับทาครีม กินอาหารจำพวกที่ต้านอนุมูลอิสระ ที่เป็นตัวการทำให้ผิวไม่เรียบเนียน
อย่าโดนแดด อย่ากินของทอด ของมัน ที่จะทำให้หน้ามันและจับฝุ่น เกิดสิ่งอุดตัน สิว ผิวกร้าน
กินวิตามิน หรือให้ดีฉีดวิตามินผิวก็ได้ แก้ปัญหาผิวได้ทุกอย่าง ชอบสูตรเติมวิตามินผิวของกังนัมคลินิก
มีหลายแบบดี สุดท้ายเรื่องที่ทำประจำวัน นอนให้พอ ดื่มน้ำ อย่าเครียด เหล่านี้ส่งผลทางอ้อมกับผิวทั้งหมดเลย
ความคิดเห็นที่ 64
ลองสูตรเราดู เราว่าเวิร์ค แล้วก็ใช้ได้ระยะยาวด้วย
1. เปลี่ยนจากน้ำเย็นเป็นน้ำอุณหภูมิห้อง กินวันละ 2 ขวดใหญ่ หรือ 2 ลิตรก็ได้
2. ห้ามลืมทาครีมกันแดดเด็ดขาด จะมีแดดไม่มีแดดก็แล้วแต่ ต้องทาครีมกันแดด ที่อย่างน้อยต้องมี SPF 50 PA+++
3. กินผัก ผลไม้ที่มีวิตามินซีสูงอย่างพวก ผลไม้ตระกูลเบอร์รี่ บล็อคโครี มะละกอ แครอท ให้สารเบต้าแคโรทีนสูง มีสารต้านอนุมูลอิสระที่จำเป็นต่อร่างกาย
4. กินอาหารเสริม พวกคอลลาเจนประเภท ไดเปปไทป์ เสริมอีกทาง เพื่อเป็นการบำรุงผิว ช่วยให้ชุ่มชื้นจากภายใน ลดริ้วรอยต่าง ๆ ผิวเปล่งปลั่ง กระจ่างใส ส่วนตัวเรากินของ Nobe Gluta C เพราะไม่มีน้ำตาล ไม่ผสมแป้ง ชงกินตอนท้องว่างช่วงบ่ายกับน้ำผลไม้ แทนชาไข่มุกหรือพวกกาแฟ ถือเป็น Afternoon juice สวย ๆ สุขภาพดีด้วย
5. ออกกำลังบ้าง อาทิตย์ละ 2-3 วัน เพื่อให้เลือดสูบฉีด อวัยวะต่าง ๆ ทำงานได้ดี
6. นอนเร็ว ๆ ค่ะ ช่วงเวลาที่ดีที่สุดคือก่อน 22.00 หรืออย่างเก่งคือก่อน 23.00 เพราะเป็นช่วง 23.00-01.30 คือช่วงเวลาที่โกรทฮอร์โมน (Growth Hormones) หรือฮอร์โมนชะลอความแก่ กำลังทำงาน
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่