[SR] [Preview / Review] BMW F800R กับการใช้งานจริง แบบ ง่ายๆ ตรงๆ ^^

กระทู้รีวิว

(อ่านหลายรอบมากๆ เข้าข่าย Sponsored Review มากกว่า Consumer Review
งั้นถือเป็น SR ครั้งแรกของผมหล่ะกันครับ)

ก่อนอื่นเลยต้องขอขอบคุณทาง BKK Motorcycles และเพื่อนๆหลายคน ที่เอื้อเฟื้อ
และช่วยประสานงานให้ได้ทดลอง BMW F800R คันนี้

ถ้า Preview Review ครั้งนี้พอจะมีประโยชน์ให้เพื่อนๆที่สนใจ หรือมีอะไรให้ปรับปรุง
บอกได้นะครับเผื่อว่าในโอกาสหน้า จะมี F800R Long term test ออกมาให้อย่างละเอียดอีกที ^^
หัวใจหัวใจ

คราวนี้ กับรถเดโมของทาง BKK Motorcycles พระราม 3
ที่เพิ่งจะแกะออกมาประกอบสดๆ ซิงๆ เลยครับ ไมล์ 8 km
โดยครั้งนี้มีเวลาได้ทดลองไปราวๆ 3 ชม.ได้

ทั้งในสภาพการจราจรติดขัด และทางยาวๆ รวมการใช้งานทั่วๆไป
เนื่องจากเวลาจำกัด เลยเป็นพรีวิว สั้นๆจากอารมณ์การขับขี่ที่ได้
บนเจ้า F800R คันนี้ก่อนเลย โดยเน้นที่อารมณ์ของการขับขี่เป็นหลักครับ
เว้นส่วนการเดินทางออกทริปไว้ก่อน

เพื่อให้กระชับ รวดเร็ว และได้ใจความครบถ้วนที่ ขอแบ่งหัวข้อไว้ตามนี้เช่นเคย

1. รูปลักษณ์ทั่วไป
2. รายละเอียดทางเทคนิคที่น่าสนใจ
3. นิสัยรถ / เครื่องยนต์
4. การใช้งานในสภาพการจราจรคับคั่ง
5. การเดินทางด้วยความเร็วยืนพื้น
6. การขับขี่ เข้าโค้ง
7. ข้อดี/ข้อเสียต่างๆ
8. เหมาะกับ !
9. สรุปรวมๆ สักนิด !!!

ปล. สรีระ คนขี่ คราวนี้.. นะฮ้าฟฟฟ
A - 163 cm/ 60kg ใคร 160 คงไม่ต่างกับผมมาก ขี่ได้มั้ย สบายครับ ^^
B - 180 cm/ 80kg
ชื่อสินค้า:   BMW F800R
คะแนน:     
**SR - Sponsored Review : ผู้เขียนรีวิวนี้ไม่ได้ซื้อสินค้าหรือเสียค่าบริการเอง แต่มีผู้สนับสนุนสินค้าหรือบริการนี้ให้แก่ผู้เขียนรีวิว โดยที่ผู้เขียนรีวิวไม่ได้รับสิ่งตอบแทนอื่นใดในการเขียนรีวิว

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่