ต่อเติมครัวทาวน์โฮม จำเป็นต้องตอกเสาเข็มไหม

รบกวนปรึกษาเพื่อนๆ ในห้องชายคาคะตามหัวข้อกระทู้เลย คือเรากำลังจะโอนบ้าน และวางแผนไว้ว่าจะต่อเติมครัวหลังบ้านแบบเบา คือหลังบ้านเหลือพิ้นที่ 2 เมตร เป็นบ้านหลังริม เราตั้งใจจะก่อปูนเปลือยขัดมันง่ายๆ วางซิงก์ วางเครื่องซักผ้า แท็งก์น้ำ โดยทำหลังคาไวนิลหรือโพลี เคยอยากทราบว่าถ้าสร้างแบบนี้จำเป็นต้องตอกเสาเข็มไหม คือเรามีงบจำกัดมากๆ ฝากเพื่อนๆ ที่มี ปสก. ช่วยแชร์หน่อยนะคะ ขอบคุณล่วงหน้าคะ

แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่