Canon EOS 40D ตอนนี้ถือว่าเก่าหรือยังครับ ว่าจะไปถอย700D อยู่

คือตอนนี้มีเลนส์ 18-55 IS กับ 50 f1.8 ว่าจะเล่นสายหนอนไปเลยครับ  คิดว่า700Dนี่เหมาะสมดีไหม
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 4
เก่าไม่เก่า ถามตัวเองดีกว่าครับ ว่าเราใช้มันคุ้มรึยัง ใช้แล้วรู้สึกว่ามันไม่สามารถตอบโจทย์ความต้องการของเราได้

เป็นผมถ้าใช้ 40D ถ้าจะเปลี่ยนกล้องคงขึ้น Fullframe ไปเลยครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่