ผมว่า มาตราฐานคุณภาพของ kingston ตกลงไปมาก

#sdcard #kingston #microSD

ที่บ้านก็ใช้สินค้าจาก kingston มานานแล้ว ตั้งแต่สมัยแฟลชไดร์ฟ 256mb นู่นแน่ะ
ใครอยากได้แฟลชไดร์ฟ SD card หรือ microSD เอาไปใส่กล้อง ใส่โทรศัพท์ ผมก็แนะนำยี่ห้อนี้มาตลอด

จนหลัง ๆ เริ่มไม่ดีก็ตอนที่มีของปลอมระบาดอย่างหนัก (ผมก็โดนไป 3 ตัว)

ล่าสุด ซื้อ MicroSD 16gb class 10 ไปใส่มือถือ ใช้ได้ไม่กี่วัน แรก ๆ มีอาการเอ๋อ คือ
1.เตือนว่าการ์ดเสียหาย ต้องฟอแมต ผมถอดการ์ดเสียบใหม่ ก็ใช้ได้ดังเดิม ข้อมุลยังอยู่
2.เล่น ๆ อยู่ ค้าง ทำอะไรไม่ได้ เลยปิดเครื่อง เปิดมาขึ้นการ์ดเสียหาย ถอดใส่ใหม่ก็การ์ดเสียหาย เลยจัดการฟอแมตมัน
3.ฟอแมตมันแล้ว มันก็ขึ้นการ์ดเสียหาย
4.เอาไปฟอแมตกับคอม มันก็ขึ้นการ์ดเสียหาย โอนถ่ายข้อมูลอะไรไม่ได้เลย

ผมเลยรีบเอาไปเคลม ที่ร้านเขาก็ใจดีนะ ให้เคลมเปลี่ยนตัวใหม่เลย เพราะซื้อไปยังไม่ถึง 7 วัน (2 วันพัง)
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่