ปริญญาปลาหมึก 2 : เพราะฝันมีบ้าน เลยมีบ้านในฝัน บ้านน้อยหลังนี้ สร้างสี่แสนเก้า<กว่าๆ>

สวัสดีจ้ะ บ้านหนูเสร็จแล้วเด้อ วันนี้มีรีวิวบ้านในฝันที่หนูฝันมานานมาก
ลองดูกระทู้เดิมนะคะ http://pantip.com/topic/32048052

จะบอกว่ากระทู้นี้ เป็นกระทู้ที่หนูตั้งใจอวดบ้านหนูนะ
ภาพอาจจะเยิ้นเย้อ แลเยอะไปหน่อย ข้ามๆไปดูรูปที่ใกล้เสร็จก็ได้นะคะ
เพราะบ้านหลังนี้หนูออกแบบเอง ดูแลทุกอย่างเอง เลยภูมิใจอยากนำเสนอ
ให้คนที่ยังคิดมีบ้าน ฝันมีบ้านมีแรงฮึดอีกครั้ง มันไม่ยากจนเกินความตั้งใจเราค่ะ

บ้านหลังนี้ รวมทุกอย่างที่หนูนั่งกดเครื่องคิดเลขมะกี้นี้เลยนะ
ค่าแรงทั้งหมด 154,100 บาท
ค่าของ 341,731 บาท
รวมทั้งหมด 495,831 บาท
ปล. ที่ถูกพี่หนูทาทีให้ทั้งหมดในบ้าน หนูเสียค่าสีอย่างเดียว
ปล.2 ค่าแรงคนรู้จักคิด ตร.ม.ละ 2300 ไม่รวมไฟที่ญาติๆกันมาทำให้ไม่แพง

ตอนนี้บ้านหนูยังไม่เสร็จ 100%  ยังต้องเก็บรายละเอียดนิดหน่อย พี่หนูเป็นคนย้ำคิดย้ำทำ
แต่หนูมาอยู่ล่วงหน้าได้คืนที่ 4 แล้วจ้ะ

บ้านเริ่มสร้าง 21 มี.ค. 57  เสร็จวันที่ 18 มิ.ย. 57

รูปบ้านก่อนสร้างนะจ้ะ

รูปบ้านหลังสร้างจ้ะ

แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่