ใน กทม ที่ไหนหอยใหญ่ๆบ้างครับ น้ำจิ้มเด็ดๆด้วยยิ่งดีเลย

แบบว่าชอบทานหอยมาก ไม่ว่าจะเป็นหอยนางรม หอยแครง หอยแมลงภู่ เลยอยากถามเพื่อนๆพี่ๆว่ามีร้านเด็ดในดวงใจหอยใหญ่ท้าให้ลองบ้างมั้ยครับ

ส่วนตัวเจ้าของกระทู้มีอยู่ 2-3 ร้าน

1 ร้านข้าวต้มสมพงษ์ อยู่ในซอยอุดมสุข ถ้าเข้ามาจากฝั่งสุขุมวิท จะอยู่ทางซ้าย แถวนั้นจะมีของกินเยอะๆ ร้านนี้หอยนางรมไซส์โอเคเลย ใหญ่กะลังดี ไม่แพงมากด้วยครับ

2 หอยแครงลวกสะพานเหลือง อยู่ฝั่งตรงข้ามสามย่านเส้นพระรามสี่ วิ่งมาจากทางวัดหัวลำโพงร้านจะอยู่แถวๆปากซอยสุดท้ายก่อนเลี้ยวซ้ายขึ้นทางด่วนครับ

3 หอยลวกเทกซัส  อยู่ที่เยาวราชซอยสุกี้เทกซัส มีหอยแครงกับหอยแมลงภู่ น้ำจิ้มเด็ดมาก แต่รู้สึกว่าหลังๆจะแพงไปหน่อย

เพื่อนๆพี่ๆมีที่ไหนลองแชร์หน่อยนะครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่