[CR] ❤❤ How to ❤❤ เขียนคิ้วให้สวยปัง ไฮไลท์จมูกให้สวยเป๊ะ

สวัสดีค่ะเพื่อนๆทุกคน
วันนี้อีฟมาสอนเขียนคิ้วค่ะ ไฮไลท์จมูก และก็แอบแถมม้วนผมด้วย
จากฮาวทูอันก่อนหน้ามีคนหลังไมค์มาถามเยอะมากๆว่าเขียนคิ้วยังไง
วันนี้เลยจัดให้ค่ะ

ขอบอกไว้ก่อนเลยว่าคิ้วที่อีฟเขียนสำหรับคนที่ชอบทรงคิ้วหนานะคะ
แต่ถ้าจะคิ้วหนาต้องแต่งหน้าค่ะ ไม่แต่งหน้าแล้วมาคิ้วหนานี่ก็ไม่ไหวเหมือนกัน ปลิงเกาะ
ถ้าใครชอบทรงนี้แต่ไม่ชอบหนา ก็เอาไปปรับเขียนให้มันบางลงกว่าเดิมก็ได้เหมือกันจ้า

นอกจากเขียนคิ้วแล้วยังมีหลายคนสงสัยว่าแต่งหน้าแล้วทำไมมีดั้ง ดั้งมาได้ไงๆๆๆ
วันนี้จะมาเผยเทคนิคงัดดั้งให้เรียว แล้วก็กรอบหน้าให้ชัดขึ้นเบาๆ

ยังไม่หมดๆ ท้ายคลิปมีสอนม้วนผมทรงที่อีฟทำประจำด้วย

ถ้าสนใจ ขอเวลา 10 นาที ดูคลิปเค้า
เหมือนเป็นคลิป 3 in 1

หวังว่าคลิปนี้จะเป็นคลิปที่เลอค่า สำหรับสาวๆที่มีปัญหาเรื่องเขียนคิ้วและดั้งจมูกนะคะ

คลิกเพื่อดูคลิปวิดีโอ
ปล* อาจจะพูดไม่ชัดไปบ้าง เหมือนเด็ก 5 ขวบ กำลังฝึกพูดให้ชินกะรีเทนเนอร์อยู่

ถ้าใครไม่ชอบดูเป็นวีดีโอ ก็มีรูปภาพให้ดูคร่าวๆค่ะ
แต่อยากให้ดูวีดีโอมากกว่าเพราะตัดต่อเหนื่อย 5555555
ไม่ใช่ ..คือถ้าดูวีดีโอมันจะละเอียดกว่า เห็นทิศทางการเขียนมากกว่าไรงี้

ข้างที่ไม่มีคิ้วนี่มันเกินไปนะ เกินไปจริงๆ ...
เจอตอนกลางคืนนี่วิ่งหนีอะ

วิธีเขียน

เสร็จจ้า

ถ้าชอบก็กด Like เป็นกำลังใจให้ด้วยนะค้า

วันนี้ไปแล้ว สวัสดีค่า

ใครที่ยังไม่ได้ไปกด like Page อีฟ ไปกดด้วยนะคะ บังคับ 55555555
[Spoil] คลิกเพื่อดูข้อความที่ซ่อนไว้
ชื่อสินค้า:   makeup tutorial , เขียนคิ้ว
คะแนน:     
**CR - Consumer Review : ผู้เขียนรีวิวนี้เป็นผู้ซื้อสินค้าหรือเสียค่าบริการเอง ไม่มีผู้สนับสนุนให้สินค้าหรือบริการฟรี และผู้เขียนรีวิวไม่ได้รับสิ่งตอบแทนในการเขียนรีวิว
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่