อยากจะถามคนภูเก็ตว่าเรื่องการทำสะพานฟัน(ฟันปลอมแบบติดแน่น)

กระทู้คำถาม
คือแบบว่า ดิชั้ลเพิ่งไปถอนฟันได้ประมาณอาทิตนึงค่ะ เป็นฟันกรามใหญ่ ตอนนี้เหลือฟันกรามด้านซ้ายบนแค่ซี่เดวค่ะไม่สามารถเคี้ยวอาหารได้ คือไม่อยากใส่ฟันปลอมแบบถอดได้ สนใจจะทำฟันปลอมติดแน่น ไม่ทราบว่าราคาอยู่ประมาณกี่บาทค่ะ ถ้าจะไปจัดฟันเพื่อกระจายฟันให้ชิดกันจะสามารถทำได้ไหม คือยังมีซี่ล่างขวาอีกซี่ที่แตกผุทะลุถึงโพรงประสาท ไม่อยากรักษารากฟันค่ะ กัวเจ็บ ตอนนี้ก้อเริ่มปวดๆละ ถ้าถอนไปอีกดิชั้นจะไม่สามารถเคี้ยวอาหารได้เลยค่ะ

ประเด็นคือ อยากให้ช่วยแนะนำสถานที่ทำฟันปลอมแบบติดแน่น และอยากทราบราคาด้วยค่ะ ทรมาณมากๆเลยค่ะร้องไห้
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่