เพิ่งคลอดลูก ให้นมแม่สลับนมชง จะเป็นอะไรมั้ยคะ TT

กระทู้คำถาม
เราเพิ่งคลอดน้อง 8 วันค่ะ แต่มีปัญหาว่าน้องดูดเต้าแล้วน้ำนมไม่ออกค่ะ เหมือนอรงดูดน้อยและเราก็เหมือนหัวนมสั้น เราเลยใช้วิธีปั๊มนมใส่ขวดให้ลูกกินค่ะ บางทีปั๊มไม่ทันเราก็ชงนมผงให้ทาน เราเครียดมากเลยค่ะ ทั้งแม่และยายก็พยายามให้ลูกดูดนมจากเต้าเรา แต่ะอดูดไม่อกลูกก็ร้องไห้ หิวมาก เราสงสารลูกจนน้ำตาไหลเลย... ถ้าเราให้นมแม่จากขวดสลับกับนมชง จะมีผลต่อลูกมั้ยคะ. น้องจะแข็งแรงมั้ย ใครเคยประสบปัญหานี้บ้าง กลุ้มมากเลยค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่