ผมเป็นโรคจิตหรืออะไรยังไงครับ แล้วผมจะทำยังไงดี?

เรื่องมีอยู้ว่า ผมเป็นคนที่ชอบคิดมากแบบว่ามากเกินไปเรื่องเล็กๆน้อยๆที่หลายคนไม่คิดแต่ผมกลับเอามานอนคิดมาก แล้วผมก็เคยทำไม่ดีกับแม่ ด่าแม่พูดแรงกับแม่ แล้วผมก็รู้สึกว่าตัวเองเป็นคนไม่ดี แล้วมันรู้สึกเป็นปมในใจจนไม่รู้สึกอยากมีแฟนเพราะผมคิดแต่ว่าผมมันไม่ดี แต่ว่าเรื่องที่ทำให้ผมทุกข์มากซึ่งจริงๆไม่ควรเป็นคือ วันหนึ่งมีเพื่อนคนหนึ่งซึ่งผมก็ไม่ได้สนิทแบบอยู่ห้องเดียวกันมานานแต่แทบไม่เคยได้คุยกันเลย เพราะผมรู้สึกไม่ค่อยชอบเท่าไหร่ แล้ววันหนึ่งเขาก็คุยมาว่าเขาอยากระบาย ผมเลยว่าให้เค้าระบายมาเลยถ้าทำให้รู้สึกดีขึ้น ก็มีประเด็นหนึ่งที่เขาบอกว่าเขาเบื่อตัวเอง แล้วก็อธิบายงู้นงี้แล้วก็บอกว่าด่าแม่ก็เคย ตอนนั้นผมอยากให้เพื่อนคนนี้สบายใจขึ้น เลยตอบเฟสเขาไปว่าด่าแม่เขาก็เคยเพราะตอนนั้นผมรู้สึกว่าไม่อยากให้คนอื่นคิดว่าเราเป็นคนดี ทีนี้แหล่ะผมก็เริ่มรู้สึกไม่ดีเพราะผมเป็นคนไม่เคยเปิดเภยเรื่องของตัวเองซักเท่าไหร่ อยู่มันก็ทำให้ผมรู้สึกเป็นทุกข์มาก ไม่รู้ว่าเพราะอะไรทั้งๆที่มันก็จริง และยิ่งทำให้ผมรู้สึกไม่ดีเข้าไปใหญ่ ถึงขั้นคิดไปว่าไม่อยากมีเพื่อนเพราะตัวเองเคยทำไม่ดี และผมก็คิดแต่อยากย้อนเวลาว่าไม่น่าบอกไปงั้นเลย เป็นเพราะผมอาจกลัวเพื่อนว่าเป็นคนไม่ดีไม่มีคนคบ บางทีคิดอยากย้ายโรงเรียน บางทีคิดอยากตาย อาจเป็นเพราะคนนั้นไม่ใช่เพื่อนสนิท และผมก็ไม่ค่อยชอบเขา หรืออะไรไม่รู้ แต่ว่าทำให้ผมทุกข์มาก ใจผมรู้สึกหนักอยู่ตลอดรู้สึกไม่สบายใจอย่างมาก แรกๆผมนอนแทบไม่หลับ หน้าอกแน่นหายใจไม่ออก ตอนนี้ผมไม่รู้จะทำไงดีเพราะกว่าจะจบก็อีกตั้งหลายปี ต้องเจอหน้าเขาอีกตั้งนาน ไปเที่ยวก็ไม่รู้สึกสนุกทุกข์ใจตลอดเวลา เลยอยากขอคำแนะนำว่าผมควรทำไงดี
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่