รอผลสัมภาษณ์กี่วันครับ ผมยังมีหวังอยู่ไหม

ผมมีสัมภาษณ์รอบสองบริษัทต่างชาติแห่งหนึ่งไป เค้าบอกมีแคนดิเดต 2 คนผมกับอีกคนหนึ่ง พอลองดูในเวปตำแหน่งนี้ปิดรับสมัครไปแล้ว การสัมภาษณ์รอบ 2 ผ่านไปด้วยดี ผมคิดว่าได้แน่ๆไม่น่าพลาด ผู้สัมภาษณ์บอกผมจะโทรหาในวันอังคาร (ผมสัมภาษณ์วันศุกร์) พอถึงวันอังคารไม่ติดต่อมาผมเลยโทรไป ถามผลสัมภาษณ์ HR บอกว่าเค้ายังไม่ประกาศถ้าคืบหน้าเดี่ยวเค้าจะติดต่อกลับ จนตอนนี้ก็สัปดาห์นึงเต็มๆ แล้วยังเงียบอยู่เลย ผมยังมีหวังอยู่ไหมครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่