ช่วยดูรูปประโยคนี้ด้วยค่ะอ่านแล้วไม่เข้าใจ

กระทู้คำถาม
เข้าไปเจอประโยค
Sometimes,I think about all of the people in the world...and how stupid they are and why I'am not super rich.
งงเลยค่ะว่า how stupid they are มันคืออะไร แล้วการใช้ how แบบนี้ได้ด้วยเหรอคะ
อีกคำถามคือ การใช้ Verb to do แล้วตามด้วย be such...
เช่น don't be such a kid อะไรแบบนี้นี่มันมีการใช้งานกันอย่างไรคะ ไม่เข้าใจเลย
ขอบคุณค่ะ

แสดงความคิดเห็น