[CR] My First Photo Trip

Hua Hin Portrait Photo Trip

กล้อง : Canon 1DX
เลนส์ : 24-70 F2.8 L II USM และ 70-200 F2.8 L IS II USM

ไปตอนช่วง ต้นเดือน มิถุนายน 2557

วันที่ 1

Swiss Sheep Farm
ที่นี่ วิวสวยครับ มาตอนกลางวัน แดดค่อนข้างร้อน แสงเข้มมาก หามุมถ่ายค่อนข้างยากครับ
แล้วก็มาทานข้าวกลางวันที่นี่ ราคาไม่แพงมาก อาารหนักมีให้เลิอกน้อยครับ ส่วนมากจะเป็นของหวาน

เข้าพักที่ Seapine Hotel Hua Hin สวนสนประดิพัทธ์ 2 โรงแรมติดชายหาดเลย เป็นชายหาดส่วนตัว เงียบสงบดีครับ
เป็นโรงแรมพึ่งสร้างใหม่ พนักงานต้อนรับอย่างดี

ผมนอนห้องแบบ Deluxe (VIP) ครับ คืนละ 6500 บาท ห้องกว้าง สวยหรูมากครับ คุ้มค่าราคา วิวทะเลแบบ พาโนราม่า
ลองไปดูตามหน้าเว็ปได้ครับ
http://www.seapine.in.th/seapine/index.php

มาถึงห้อง ก็เปลี่ยนเสื้อผ้า หามุมถ่ายรูปกันเลยครับ ทั้งในห้อง และ บริเวณโรงแรม

The Sea Market
เห็น VRZO มากินข้าวที่นี่ เลยอยากมาบ้าง 555+
ที่นี่ อาหารอร่อย มากครับ มาอาหารทะเลสดๆ ให้เลือกเยอะมากครับ มีทั้งอาหารไทยเลย อาหารฝรั่ง
พิซซ่า ทำสดๆ ของหวาน แล้วก็มี wine ให้เลือกเยอะมากครับ

Cicada Market
เรียกอีกอย่างว่า ตลาดจั๊กจั่น ของขายก็เยอะดีครับ มีลานเบีย กลางตลาด ดนตรีสดเล่นดีมากกกครับ
ของขายก็เป็นของอาร์ทๆ Hand made ของสวยๆงามๆ ของฝาก เดินก็เพลินดีครับ แต่พอดี ไม่ได้ถ่ายรูปมากฝาก

หลังจากนั้น ก็กลับเข้าที่พัก

ฝันดีค่ะ ^^

บริเวณโรงแรม

วันที่ 2

The Venezia HuaHin

ตอนกลางวัน แดดแรงมาก ถ่ายรูปไม่ไหว เลยไปถ่าย 3D ก่อน
ค่อยมาใหม่ตอนเย็น

Santorini Water Fantasy

ที่นีสนุกดีครับ ค่าเข้าแพงไปหน่อย แต่ถ้ามาทั้งวันก็คุ้มครับ มีโซนให้เล่นเยอะดีครับ
เห็น VRZO ไป เลยอยากไปบ้าง ลองไปดูใน YouTube ก็ได้ครับ มีข้อมูลอีกเยอะ

Venezia HuaHin อีกครั้ง ตอนเย็นๆ ^^
ถ่ายภาพได้สวยกว่าเยอะครับ ช่วง Twilight

คิดถึงใครอยู่หรือป่าว ^^

ตลาดโต้รุ่ง หัวหิน

หิวแล้วๆ หาอะไรกินกันดีกว่า ที่นี่มีร้านที่ดังๆที่ต้องไปชิม มากมายเลยครับ
เช่น ไอศรีม ป้านิ, ข้าวเหนียวมะม่วงท่านขุน, กะปิ โบราณ ป้าสาลี่, ลูกชิ้นหมูหัวหิน, ผัดไทแม่ใหญ่,
รถไฟซีฟุ๊ด, ไข่มุกซีฟู๊ด อีกเยอะเลยครับ ของฝากก็มี

ร้าน รถไฟซีฟู้ด
หนึ่งในร้านที่โด่งดัง ถ้าจะกินซีฟู้ด ที่ตลาดโต้รุ่ง ครับรสชาดอาหาร อร่อยมากครับ
ราคาก็ไม่แพงมาก ร้านเปิดมานาหลายปี
ภายในร้านตกแต่งด้วยภาพในหลวงหลายภาพเลยครับ สุดยอดดด
ต้องไปอุดหนุนครับ ^^

กดไลค์ หัวหิน

หมดไปอีกหนึ่งวันครับ ><'
ชื่อสินค้า:   Hua Hin
คะแนน:     
**CR - Consumer Review : ผู้เขียนรีวิวนี้เป็นผู้ซื้อสินค้าหรือเสียค่าบริการเอง ไม่มีผู้สนับสนุนให้สินค้าหรือบริการฟรี และผู้เขียนรีวิวไม่ได้รับสิ่งตอบแทนในการเขียนรีวิว
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่