ขอถามแบบโง่ๆ จะให้ทุกคนสามารถเห็นProfile+การศึกษาของเราทั้งหมดในเว็บLinkedinต้องทำไงครับ

ผมงงมากครับ พอผมลอง Log out ออกจากเว็บ แล้วลองล็อกอินใหม่ด้วยอีเมล์เพื่อน ที่ไม่ได้เป็นconnection กับผม ปรากฏว่าพอใช้เมลเพื่อน จะเห็นแค่ชื่อกับภาพผม
จะไม่เห็นProfile ประวัติการทำงานและการศึกษาด้านล่าง โดยมันขึ้นว่า "Profile summaries for members outside your network are available only to premium account holders."
ประเด็นคือ ผมอยากให้คนทุกคนเห็นโพรไฟล์ผมได้ทั้งหมด ทั้งคนที่ไม่ได้เป็นmember ของ Linkedinหรือไม่ได้ล็อกอินอยู่ และคนที่ไม่ได้มีconnection กับผม อยากให้แบบคนเห็นโพรไฟล์ผมทั้งหมด เพื่อประโยชน์ในการหางานในอนาคต
หรือเป็นเพราะตอนนี้ผมมีconnection แค่ 25 คน มันเลยไม่เปิดโพรไฟล์ผมเป็น public?แต่ผมไปดูของเพื่อนที่มีconnection แค่ 30 คน ประวัติเค้าก็public ทั้งหมด
คือผมลองทำตรง setting,privacyแล้วก็ทำไม่ได้สักที เลยลองมาถามในนี้ดู
ขอบคุณมากๆ ครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่