จ่ายเงินค่า โฆษณา Facebook ไม่ได้ !! ช่วยที

ขอถามหน่อยนะครับ !!
อาจจะปวดหัวนิดหน่อย แต่จากที่ค้นหาข้อมูลแล้ว เชื่อว่าหลายๆคนก็เป็นแบบเดียวกันกับผมแน่ๆ !!
...จากหลายวันก่อน พอดีผมไปลองทำโฆษณากับทาง Facebook ไว้ให้เพจของผม ซึ่งก็ได้ผลลัพท์เกินคาดหน่อยๆ แล้วคราวนี้เค้าจะเรียกเก็บเงินที่ได้ทำสัญญาไว้กับบัตรเดบิต VISA ของ KTB(กรุงไทย) ของผม(ซึ่งขั้นแรกผมก็ใส่รหัสหน้าบัตร-หลังบัตรตามปกติ ซึ่งก็เรียบร้อยดีในตอนแรก ที่ทำสัญญาไว้)
...แล้วมันมีปัญหาอยู่ว่า: พอทำโฆษณาได้เสร็จสัญญาแล้วทาง " Facebook เค้าไม่ตัดเงินของผมและแจ้งว่ามียอดค้างชำระ ! " ทั้งที่ผมก็มีเงินอยู่ในบัญชีเกินจำนวนจ่ายอยู่นะครับ ทำให้ผมทำสัญญาโฆษณาอีกไม่ได้ *มันแจ้งว่า ให้ไปติดต่อพนักงานหรือธนาคารของคุณ ซึ่งพนักงานก็ไม่รู้เรื่องเท่าไรแล้วเค้าก็บอกบัตรผมไม่มีปัญหา
...แต่ก่อนหน้านี้ผมสมัคร Paypal และยืนยันตัวตนว่าแล้วว่าเชื่อมกับธนาคาร ซึ่งก็เป็นของบัตรตัวเดิม(ธนาคารเดิม) และได้ลองใช้ดูแล้วก็ไม่ได้! ตามเคย ซึ่งการจ่ายมันไม่มีวิธีอื่นให้เลือกเลยนอกจาก 2 วิธีนี้
...หลังจากที่ผมได้อ่านโพตส์ของเพจนี้แล้ว[เรียนเพย์พาล อีเบย์ Paypal eBay และอีคอมเมิร์ซแบบก้าวหน้า - FacebookPage] ผมก็เลยทำการ Verified by VISA ทางอินเตอร์เน็ต เรียบร้อยแล้ว(เพราะจำได้ว่ายังไม่เคยทำ)แล้วทำการ ลองใช้บัตรอีกครั้ง ..แล้วมันก็เป็นแบบเดิม!!คือ ไม่ได้
*[บัตร KTB(VISA) ผมใช้กดเงินได้ปกติ โอนเงินในประเทศได้ปกติ ทางพนักงานก็ยืนยันว่าบัตรผมไม่ได้โดนล็อกหรือมีปัญหาอะไร! แต่ตอนอยู่ USA หลายเดือนก่อน(Work&Travel) ผมลองไปกดเงินที่ตู้ที่ USA ก็กดเงินออกไม่ได้ ก็แปลกใจอยู่!!]
-------------------------------------------------------------------------------------------------------------

สุดท้ายผมอยากถามเพื่อนๆพี่ๆน้องๆว่า มีใครเป็นคล้ายๆหรือเหมือนกับผมป่าว?, ผมพลาดอะไรไปหรือปล่าว?, หรือผมต้องลองรอให้ Verified by VISA ดำเนินการประมาณกี่วัน?, ผมได้ข่าวแววๆว่าธนาคารกรุงไทยถ้าทำธุรกรรมทางการเงินกับต่างประเทศจะไม่ค่อยดี ควรลองเปลี่ยนธนาคารไหม?
..ประมาณนี้นะครับ ช่วยตอบผมด้วย จะขอบพระคุณอย่างเป็นอย่างสูงเลยครับ
แก้ไขข้อความเมื่อ

สุดยอดความคิดเห็น
ความคิดเห็นที่ 45
แนะนำ บัตรแข็ง กสิกรไทย และเปิดซื้อสินค้าออนไลน์ Verified by VISA
ถ้ายังไม่ได้อีก ก็ต้องสร้างเฟซ ใหม่ ( เพราะเฟซนั้น โดนแบนแล้ว เปลี่ยนกี่บัตร ก็ไม่ได้ผล )

ปล เปลี่ยนบัตร 4-5 ใบ ก็ไม่ได้ ล่าสุด เปลี่ยนเฟซใหม่ ได้ทันที
ความคิดเห็นที่ 44
ถ้าทำ Verified by VISA ยังไม่ได้อีก แก้ง่ายๆเลย ก็สมัครบัตรใหม่
มีบัตรแล้วใช้ไม่ได้ก็ไม่มีประโยชน์ ทางธนาคารเองก็น่าจะรีบช่วย
ปัญหาเรื่องผูกบัตรยังไม่เจอ เคยผูกแบบพาร์ทเนอร์เอาบัตรผูก adsago เพื่อจ่าย facebook ซื้อแอด
ก็ไม่มีปัญหา หักเงินได้ตามปกติ 10-20 บาท ก็หักตามจริง ไม่มีหักเกิน
ลองอ่านพวกเงื่อนไขการใช้บัตร บัตรบางประเภทใช้ทำธุรกรรมบางอย่างไม่ได้ ต้องอัพเกรดก่อน
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่