รบกวนผู้รู้ช่วยปรับตกแต่งห้องหน่อยครับ (ฮวงจุ้ย)

ซื้อและอยู่คอนโดมาปีหนึ่งแล้วครับ อยากตกแต่งห้อง แต่ว่าไม่ค่อยมีความรู้เท่าไหร่ครับ
ตอนนี้จัดห้องไว้ประมาณนี้ (ตามรูป) แต่เนื่องจากดูๆ แล้วผิดหลักฮวงจุ้ยอยู่เยอะ
เลยอยากรู้ว่าจะทำอย่างไร ตอนนี้นอนหันหัวไปทางทิศตะวันตก (ตามหลักต้องนอนหันไปทางทิศใต้ เกิดปีมะเมีย ธาตุไฟ แต่หัวนอนไปติดกับโถส้วมเข้า แต่ก็อยู่คนเดียวคงไม่มีคนใช้เวลานอน)
จะขอผู้รู้ช่วยออกแบบห้องให้ด้วยครับ ห้องขนาด 7.5 x 4 เมตร คิดเป็น 30 ตร.ม. ครับ

ลืมใส่รูปแอร์อยู่ตรงกับประตูหลัง ข้างบนหน้าต่าง ขนาด 12000 BTU คิดว่าจะกั้นห้องเวลานอนดีไหมครับ
ต้องการข้อมูลเพิ่มเติมสอบถามได้นะครับ ^^
ขอบคุณมากครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่