กฏนี้ท่านได้แต่ใดมา(กฏรร.ที่เราฟังแล้วสตั้น)

กระทู้คำถาม
คือวันนี้และอีกหลายๆวันเนี้ยรุ่นที่ที่รรมาบ่นในเฟสบ้างถึงกับกฏรร ที่พึ่งออกมาใหม่ของรร. เราคะซึ่งเราฟังเราก้งงเหมือนกันว่ามีด้วยยิ้มอกกฏแบบนี้คือ
1.ห้ามถักเปียแกะสองข้างแบบพจมาน(เจอมากับตัวเลย)
2.ยางรัดผม(แบบเกลียวๆห้ามใช้แบบผ้าก้ห้ามใช้ใช้ได้แค่ยางพลาสติกถ้ามีเห็นโดนยึด--)
3.ห้ามไว้หน้าม้า (รุ่นพี่บอกไว้มานานมากพึ่งจะโดนเนี้ยละ)
4.ห้ามถักเปียคาดแบบสไปรท์ (แต่ก่อนถักได้แต่ตอนนี้โดนเรียกเลยจ้า)
เพื่อนๆว่ามันแปลกไปมั้เราฮานะตั้งกฏแปลกๆแต่ที่ฮาก้เรื่องยางเนี้ยละแค่มัดผมยังโดนเลย- -
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่