อยากทราบวิธีเก็บเงินไปเที่ยวของทุกคนน่ะค่ะ

ตามหัวข้อเลยค่ะ คือดิฉันอยากเก็บเงินไปเที่ยวมากกกก เลยอยากรุ้หลายๆวิธีจะได้เอามาทำตามได้บ้าง ขอบคุนมากค่าาพาพันขอบคุณ
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 7
เราหยอดกระปุกเอาค่ะ หยอดแบบแปะชื่อที่ๆเราอยากไปด้วย
กำหนดงบ วัน เวลาไว้หมดเลยค่ะ ^_^
สุดยอดความคิดเห็น
ความคิดเห็นที่ 20
โอนเงินเดือนเข้ากองทุนสะสมบำนาญโดยอัตโนมัติ 30%    ที่เหลือเป็นค่าใช้จ่ายต่าง ๆ   ก็ใช้อย่างประหยัด จับจ่ายแต่สิ่งจำเป็นเท่านั้น    ไม่สุรุ่ยสุร่ายทั้งเครื่องนุ่งห่ม   ทั้งอาหาร เครื่องใช้ทุกอย่าง   ไม่ใช้เครื่องใช้แพงๆ   ไม่กินทิ้งกินขว้าง   ไม่ออกไปกินอาหารข้างนอกบ่อยๆ    ไม่ยืมเงินติดหนี้ติดสิน     ไม่ติดหนี้บัตรเครดิทเลย ถ้าไม่มีเงินจ่ายเลยทันทีก็จะไม่ซื้อ  ฉะนั้นจึงมีเงินไปเที่ยว

http://pantip.com/topic/31799539
ป้าเที่ยวมา  26 ประเทศ   ในอเมริกานี่ไปมาทั้งหมด 43 รัฐ  คานาดา 15 ครั้ง  สวิตเซอร์แลนด์ 4 ครั้ง   อิตาลี 4 ครั้ง ญี่ปุ่น 3 ครั้ง

ปกติป้าวางแผนเที่ยว ครั้งละอย่างน้อย  2  อาทิตย์ ส่วนมากครั้งละ  3 อาทิตย์  ไปเที่ยวอลาสก้ามา  3 ครั้ง ครั้งละ 1 เดือน   ป้ากำลังวางแผนเที่ยวเม็กซิโก ปลายปีนี้  1 เดือน  ค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่