คาสิโนออนไลน์ ทำลายชีวิต

กระทู้สนทนา
ก่อนอื่นต้องบอกว่าผมก็เป็นคนธรรมดาทั่วไปคนนึง ตอนนี้ผมอายุ28 ปี ผมเป็นนักการเมืองท้องถิ่นบ้านนอกคนนึง ผมได้ชนะการเลือกตั้งมาตอนอายุ25ปี
ทางบ้านทำธุรกิจส่วนตัว พอจะมีเงินใช้ทุกวัน แต่ไม่มีเงินเก็บ ผมหลงเข้าสู่วงการการพนันออนไลน์ โดยเริ่มจากการไปเจอกลุ่มในเฟสบุคกลุ่มนึงเป็นกลุ่มเกี่ยวกับการให้ทีเด็ด พนันบอล ผมเองยังเคยเข้าไปให้ทีเด็ดเลย ผมเริ่มต้นแทงจากเงิน500บาท พอหมดก็ฝากเข้าไปทีละ500มันก็หมดตลอด
ผมจึงตั้งคำถามในกลุ่มว่า มีใครเคยได้เงินแล้วเบิกออกมาใช้จิงๆบ้างไหม แล้วมีเพื่อนคนนึงในนั้นมาตอบว่าเขาทำได้จิง เขามีเงิน400 เขาเล่นได้18000บาทโดยเขาบอกว่าเขาเล่นคาสิโนออนไลน์ แบบที่ถ่ายทอดสดแล้วแทงกันจะจะ  ตอนนั้นผมไม่รู้ว่าจิงหรือไม่จิง แต่จิตใจคนเรามันมีความโลภ ผมจึงได้ลองเข้าเวบ คาสิโนออนไลน์ โดยใช้เงินที่เหลืออยู่400บาท โอ้วพระเจ้า มันถ่ายทอดแทงกันแบบนี้เลยหรือ ผมเริ่มเล่นจากการพนันที่เรียกว่ารูเรต ผมเองก็ยังเล่นไม่เป็น ก็เลยนแทงแค่แดงกับดำ แทงทีละ20 ถ้าไม่ถูกก็ 40-80-160 ผมเล่นแทงทบ เล่นไปเพลินมากเพราะโดยมากจะถูก เผลอแปบเดียวผมมีเงิน4000 จากเงินแค่400 ผมคิดในใจทีนี้ล่ะเราจะรวยแล้ว นั่งคิดเพราะอะไร จะทำยังไง และแล้วความคิดตอนนั้นผมคิดขึ้นได้ว่า ใช่เราต้องมีทุนเยอะๆ ถ้ามีทุนสักหมื่นแปบเดียวเราต้องได้เงินหลักพันง่ายๆแน่ ผมคิดจะหาเงินในตอนนั้น10000บาท แต่เงินติดตัวผมไม่มีเลย ผมมองไปหาทองซึ่งแฟนผมซื้อให้ แต่ ตอนนั้นมัน2ทุ่มร้านทองที่ไหนจะเปิด เอแล้วเราจะยืมเงินใครดี ซึ่งผมไม่เคยยืมเงินใครเลย แต่เวลานั้นหน้ามืดจิงๆเข้าใจเลยว่าผีการพนันเข้าสิงมันเป็นยังไงนึกถึงพี่ได้คนนึง ผมจึงโทรไปหาเขา และบอกเขาว่ายืมตังหมื่นนึงพี่พอดีจะรีบใช้เงิน บัตรเอทีเอ็มหาย เดี๋ยวตอนเช้าเบิกที่ธนาคารคืนให้
ระหว่างขับรถกลับก็คิดในใจ โดนกูแน่ คาสิโนออนไลน์ ผมแวะตู้ฝากเงินอัตโนมัติฝาเงินเข้าโชคดีที่แบงมันเก่าตู้รับฝากไปแค่7000 เสดแล้วผมก็ทำตามขั้นตอนให้เงินเข้าไปอยู่ในบัญชีการพนันของผม ตอนนี้ผมมีทุน 7000บาท ผมเล่นทบ แต่คราวนี้เริ่มจาก30 ไม่ถึง2ชั่วโมงยอดเงินผมพุ่งไปที่11000บาท ผมคิดจะถอนเงินไปใช้หนี้เขาก่อน10000บาทดีไหม แต่อีกใจก็ขออีกสัก2000แล้วค่อยเบิกทีเดียว แต่ผมคิดผิด ผมแทงผิดตลอด ยิ่งทบเงินยิ่งหมด  (คนเล่นการพนันช่วงเสียมันไปไวมากจิงๆมันไปได้ยังไงก็ไม่รู้เร็วมากหน้ามืดใจสั่น มือสั่นน้ำตาจะไหลทำอะไรก็ผิด) ผมเหลือเงินตอนนั้นถ้าจำไม่ผิด 1300บาท ผมตัดใจถอนออกมา500บาทเพื่อจะลองดูว่ามันถอนได้จิงไหม สรุปว่ามันถอนได้จิง ผมยังคงเหลือเงิน800บาท เล่นได้3-4ครั้งเงินผมก็หมด
คืนนั้นผมนอนไม่หลับเงินจะใช้หนี้เขาก็ไม่มี รถก็ยังไม่ได้ผ่อน จะทำยังไงดี แว้บนึงในความคิดผมมันบอกว่าผมต้องหาเงินมาสิ หาเงินมาอีกมาเล่นเดี๋ยวก็ได้คืน ผมเปิดดูไลน์ ไล่ดูชื่อคนที่ผมจะหาเงินได้ จนเผลอหลับไปตอนตี5 ผมตื่นเช้าขึ้นมา7โมง นั่งคิดว่าจะทำไง ก็เลยเสริชหาสูตรการเล่น อ่านมาทั้งวันจนผมมีความรู้ ทั้งหลักการแทงและสูตรเดินเงิน ทีนี้ผมมีความรู้ละ แต่ผมไม่มีเงิน ผมตัดสินใจแอบเอาเอทีเอ็มของ บัญชีเงินธุรกิจที่บ้าน ซึ่งตอนนั้นพ่อผมวางไว้ผมจึงคิดไว้ว่าแค่ยืมเด๊ยวก็โอนคืน ผมโอนเงินไปเล่นอีก5000 แต่คราวนี้ผมตั้งเป้าหมายไว้ ว่าได้500ผมเลิก แล้วผมก็ทำได้500แต่ผมไม่เลิกผมเล่นไปจนได้กำไรวันนั้นประมาณ1500 แต่ก็ไม่เลิกจนผมเหลือกำไร300 ผมเลิก และวันต่อๆมาผมก็มีเงินทุกวันวันละ300-1500 ซึ่งเป็นกำไรทุกวัน ผมเริ่มคิดใหม่ถ้าเราใช้เงินทุนให้เยอะกว่านี้ล่ะ แทงให้เยอะกว่านี้ สูตรการแทง สูตรการเดินเงินเราก็รู้หมดแล้ว

ขอจบไว้แค่นี้ก่อนเด๊ยวมาเล่าต่อ  ผมไปหาข้าวกินก่อนครับ
แก้ไขข้อความเมื่อ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่