การเป็นพิธีกรของพี่อ้น

คือ พี่อ้นเป็นนักแสดงที่มีเอกลักษณ์เฉพาะตัวมากค่ะ ตั้งแต่ดูทีวีมา คนที่มีไลน์การแสดงเป็นตัวของตัวเองมาก แบบ ไม่ว่าจะแสดงบทอะไร แต่ก็จะต้องออกมาในแนวของตัวเองตลอดก็คือ พี่อ้น พี่ชาคริต แล้วก็พี่เคน ธีรเดช

การเป็นพิธีกรของพี่อ้น ก็ยังทำได้ดีนะคะ ไม่ว่าจะเป็นการพูดที่ลื่นไหล การใช้น้ำเสียงในการพูด การพารายการให้ไปจนถึงเป้าหมาย กระทั่งการบิวท์อารมณ์คนดู ทำมาได้ดีค่ะ แต่ !!!

มันดีเกินไปมั้ยอะพี่ คือหนูคิดว่า น้องทูโทนเค้าร้องไห้เพราะพี่นั่นแหละ การบิวท์ไม่ต้องตะโกนแหกปากขนาดนั้นก็ได้ น้ำเสียงพี่มาอยู่แล้ว ไม่ต้องตะโกน ยิ่งการร้องไห้อีก โอ๊ยยย คือ นี่คืองานพิธีกร ไม่ใช่ละครอะพี่ แวบแรกที่พี่พูดเสียงสั่น คือ หนูไม่ได้จะร้องไห้ตามพี่นะ หนูเงิบ เงิบว่า พี่จะร้องไห้ทำไม !?!
ยิ่งตอนประกาศรางวัลอีก ดีใจกว่าพี่โออีก อุ๊ต่ะ นี่คือ พี่ได้รางวัลเองเหรอคะ ?? ดีใจร่วมกับผู้เข้าแข่งขันพิธีกรทำได้นะพี่ ไม่ใช่ไปดีใจแทน

ใจเย็นๆนะพี่นะ หนูเอาใจช่วย หนูรักพี่นะ สิ่งที่หนูพูดไป เพราะอยากให้พี่เป็นพิธีกรที่ดีต่อไปในอนาคต

อีกซักที ใจเย็นๆนะพี่นะ ==!
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่